Kwa sasa hivi uhusiano kati ya China na Afrika tutasema umeimarika, kwa sababu utaona kwamba sasa hivi Wachina ndio wanaofanya biashara kubwa sana na Afrika. Uh, kiwango ambacho kimetolewa hivi majuzi tunaona bilioni mia mbili ishirini na mbili. Kwa hivyo sasa hivi Wachina ndio wanaofanya biashara kubwa zaidi na Afrika. Pamoja na hayo, katika mkutano unaoendelea China imeahidi kutoa msaada dola e, bilioni sitini kwa Afrika kusimamia miradi ya maendeleo ambayo ni pamoja na miradi ya viwanda, uwekezaji wa makampuni ya, ya, ya China, kutoa mafunzo vilevile vile. Lakini msaada wa aina hii sio jambo geni kwa Afrika. Miaka yote bara la Afrika limekuwa e, linapokea misaada Sijui kuna tofauti gani kati ya msaada unaotoka China kwa Waafrika na ule tuseme wa nchi za magharibi kwa Afrika. Uh, utapata kwamba Wachina tangu waanzishe ile forum on, on Africa china relations ambayo inaitwa FOCAC Uh, huwa wana mpangilio ya uhusiano ambao unaendelea katika miaka mitatu mitatu. Kwa so, hivyo utapata kwamba hizo hela ambazo wameahidi ziko kwenye yule mkakati, inaitwa the free year plan, ambayo huwa wanafanya na nchi za Kiafrika. Kwa so, hivyo kuna tofauti kubwa, kwa sababu hawatoi hela tu, huwa kwanza wamejadiliana na kuweka ile tunaita strategic plan ya miaka mitatu kwa hivyo iko tofauti kubwa na zile dola za kawaida ambazo kutoka nchi za magharibi. Vile vile, katika mkutano huu unaoendelea Afrika Kusini, baadhi ya viongozi wa Kiafrika wamegusia swala la kutaka kuanza kutegemea sarafu ya China yuan katika soko la ubadilishanaji sarafu za kigeni. E, ukizingatia kwamba Afrika miaka yote ikitegemea sana sarafu ya dola ya Marekani, kila kitu kinakwenda kwa angalia sarafu ya dola. Kwa nini unafikiri mwelekeo wa Afrika unaanza kubadilika mpaka kufikia kuifikiria sarafu ya China? Uh, utapata kwamba uh, nchi za Kiafrika hata sasa hivi tunavyoongea, kuna misukosuko ya kiuchumi ambayo zinatokana na sababu kwamba Wamarekani wanavyoendelea, well, kuweka zile interest rate kwenye dola zao, huwa wanaathiri uchumi wa Kiafrika kwa sababu Eh, kuna ile kitu tunasema madeni ya Kiafrika yako kwenye sarafu ya, ya dola. Sasa utapata kwamba hilo lazima ni changamoto moja ambayo imefanya Waafrika kuona kwamba itabidi wafungue mfuko wa, wa sarafu za kigeni ili waweze kuweka pia uh, sarafu za wa-za kichina pale. Kwa kuiangalia Afrika ya baadaye, China inaweza kuwa ndio mwokozi wa kweli katika kile kinachoitwa Afrika inayokuwa kwa kasi, au kweli ni kwamba ha, hakuna nchi yeyote ile ambaye inaweza okoa Afrika kwa sababu uokozi wa Afrika unategemea Waafrika wenyewe na mbinu ambazo wanawezaweka pale huweza kujiokoa.