Ilikuwa ni saa majira ya saa kumi jioni wakati bunge liliporejea na mwenyekiti wa mwenyekiti wa bunge Andrew Chenge akatoa taarifa ya kamati ya uongozi iliyokutana kujadili hoja iliyotolewa na mbunge wa Kigoma mjini Zito Kabwe ya kusitisha kutorushwa kwa matangazo ya moja kwa moja ya, ya, ya mkutano ya bunge. Mwenyekiti wa bunge akawataka wabunge, wabunge ambao hawajaridhika kwenda kukata rufaa kwa hatua ya juu na mwenyekiti akaamuru bunge liendelee kwa kujadili hoja iliyoko mezani iliyowasilishwa jana na, na Waziri Mkuu Kassim Majaliwa ya kujadili hotuba ya rais aliyoitoa Novemba ishirini mwaka jana, lakini wabunge wa upinzani hawakukubali. Waliendelea kusimama kwa takriban dakika ishirini, ndipo mwenyekiti wa bunge Andrew Chenge akaamuru watolewe nje, na vuta ni kuvuta ikaanza kutokea na maneno ya hapa na pale kisha mwenyekiti Chenge akasitisha bunge kwa dakika kumi ili kutoa fursa kwa wabunge kutolewa nje. Ndipo askari wa, wa, wa, wa jeshi la polisi waliovalia sare zaidi ya thelathini, usalama wa taifa na askari kanzu wakajaa bungeni. Wabunge ba, ba waligoma, lakini eh, punde napo dakika mbili tatu, waandishi wa habari nao wapiga wa, picha eh, za mwendo na za stiri wakatolewa waka nje wakafungiwa pembeni, ili wasiendelee wasi, kunakili matukio yanayoendelea. Polisi wakaanza kuwatoa kwa kuwabeba juu juu, juu, juu, baadhi ya wabunge baadhi ya wabunge wanalia, wamepoteza cheni zao. Kuna mmoja kuna mmoja alitolewa akavuliwa koti, shati, soksi, akabaki kwenye suruali na singlet peke yake. Mpaka saa baada ya kuwa wametolewa wote, mwenyekiti Chenge akarejea bungeni kwa wabunge wa upande wa chama tawala peke yao na kuendelea kujadili. Wabunge wa upinzani ha, sasa hivi wako wapi? Wabunge wa upinzani wameenda ofisini kwao, kule ambako waandishi wote hawaruhusiwi kwenda. Waandishi wa habari wameruhusiwa kuingia ndani na kutoka kwenda nyumbani peke yake, hawaruhusiwi kuzunguka kwenye viwanja vya Bunge. Katika purukushani hiyo, hakuna ambaye amejeruhiwa. Katika purukushani hii, hatuwezi kujua, kwa sisi ambao tuko mbaa, ila tulisikia vilio vya kinamama wakilia kwamba wameibiwa, wamepoteza, wamedhalilishwa, kwa sababu hapakuwa na askari wa kike wote ni wa kiume, lakini waliokuwa wanatolewa kuna wakike na wa kiume. Kwa nyuma, wakati nazungumza na wewe, nasikia sauti ya mbwa. Au mbwa wako katika ukumbi wa bunge au nje ya jengo la bunge? Wapo kwenye mlango mkuu wa kuingilia bungeni. Ni mbwa, ni mbwa watatu, lakini wakati wakiwatoa wabunge, mbwa wawili waliingia katikati ya katikati ya mlango wa kuingia ndani ndani, na na, na kutoka nje. Walikuwa pale kusaidia hawa wanaotolewa, lakini taarifa zilizopo hapa kwamba kwa, eh, kwa pale katikati eh, wabunge walipigwa sana, kwa sababu hapakuwa na waandishi ambao waliweza kufuatilia tukio lilokuwa pale.