DW. Michezo Bayern Munich ya izaba Stuttgart na kuendeleza ubabe ndani ya Bundesliga wakati Dortmund ikikabwako na FC Cologne. Manchester United yabanduliwa nje ya, ya kombe la FA na timu ya taifa ya Rwanda kuingia uwanjani wiki hii kuvana na Msumbiji katika mechi ya kuwania tiketi ya fainali za kombe la Mataifa Bingwa barani Afrika. Kwa haya na mengine mengi, karibu viwanjani. Mimi ni Babu Abdallah. Robert Lewandowski alifunga mabao matatu katika mechi ya Bundesliga wikendi iliyopita na kuisaidia Bayern Munich kuishushia kichapo cha mabao manne bila jawabu Stuttgart katika mechi iliyochezwa ugani Allianz Arena, licha ya kucheza na wachezaji kumi uwanjani baada ya Alfonso Davis kupigwa kadi nyekundu dakika ya 12 ya mchezo. Nyota huyo sasa ameingia kwenye rekodi ya ufungaji magoli katika ligi kuu ya Bundesliga akiwa na mabao 271. Lewandowski anashikilia nafasi ya pili kwenye rekodi ya ufungaji magoli nyuma ya Gerd Muller anayeongoza orodha hiyo akiwa na mabao 365. Lazima niwe mvumilivu, tunacheza karibu kila baada ya siku tatu, lakini pia nataka kuendelea na fomu yangu nzuri nataka kuwa bora zaidi kimchezo. Sifikiri sana kuhusu rekodi hii. Muhimu ni kuendelea kucheza vizuri. Na katika uwanja wa Rain Energi Stadion, Borussia Dortmund ilivutwa mashati na FC Koln kwa kutoka sare ya mbili mbili. Mshambuliaji wa Dortmund Erling Haaland alifunga mabao mawili, wakati Koln ikipata mabao yao kupitia mkwaji wa penalty uliotiwa wavuni na Andre Duda kabla ya Ismail Jacobs kufunga bao la pili maridadi kunako dakika 66 ya mchezo. Emre Can ni kiungo wa Borussia Dortmund. Tulianza vizuri sana lakini baadaye tukapoteza maelewano na kupoteza udhibiti. Baada ya kusababisha penalti, hatukuweza tena kuudhibiti mchezo kama tulivyotarajia. Lazima turekebishe hilo. Kufuatia sare hiyo Haaland mwenye umri wa miaka 20 ameingia kwenye rekodi ya Bundesliga kwa kuwa mchezaji mwenye umri mdogo zaidi kufunga mabao 34, rekodi ambayo awali ilikuwa inashikiliwa na Jadon Sancho. Na mechi ambayo imewashangaza wengi wikendi hii ni kati ya Hertha Berlin na Bayer Leverkusen. Hertha Berlin inayofahamika kwa jina la utani kama bibi kizee iliwaduaza za Bayer Leverkusen kwa mabao matatu bila jawabu. Ushindi huo uliwapandisha hadi katika nafasi ya 14 kwenye jedwali la Bundesliga. Kufuatia kipigo hicho, kibarua cha kocha Peter Bosch kinaonekana kuwa hatarini. Hata hivyo, kocha huyu amekanusha kuwa anakalia kuti kavu, licha ya Leverkusen kupoteza mechi tatu kati ya nne walizocheza hivi karibuni. Kwa kweli, tunapitia kipindi kigumu. Kama utakumbuka, mwanzoni mwa msimu pia tulitoka sare mfululizo mara tatu na kufunga mabao mawili, pia mlisema hivyo hivyo juu ya kibarua changu, kiisha tukacheza vizuri dhidi ya Nice na kupata ushindi kombe la Ulaya. Wachezaji wana uwezo wa kufunga mabao, wameonyesha katika michezo ya nyuma, japo kwa sasa hali ni ngumu kidogo. Mimi siwezi kufunga mabao, vijana wangu kujituma wakiwa uwanjani. Baada ya mechi za wikendi hii, Bayern Munich bado iko kileleni ikiwa na pointi 61 baada ya kushuka dimbani mara 26. RB Leipzig inashikilia nafasi ya pili na pointi 61, ikifuatiwa na Wolfsburg na katika nafasi ya tatu ikiwa na pointi 51. Frankfurt na Dortmund wanafunga orodha ya timu tano bora wakiwa na alama 47 na 43 mtawalia. Ligi ya Bundesliga inaingia mapumziko ya wiki mbili hadi Aprili tatu ili kupisha mechi za kimataifa. Aprili tatu, macho yote yataelekezwa katika uwanja wa Red Bull Arena wakati maasimu RB Leipzig itakapoikaribisha Bayern Munich katika mechi ambayo inatajwa kuwa huenda ikaamua mshindi wa Bundesliga msimu huu. Kwa mujibu wa mtandao wa michezo wa Sport Baza, mashabiki 999 wataruhusiwa kuingia uwanjani kuitazama mechi hiyo japo kwa kuzingatia vikwazo vilivyowekwa ili kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Nchini Uingereza, Manchester United imebanduliwa nje ya kombe la FA na Leicester City baada ya kipigo cha tatu moja ugani King Power Stadium. Kelechi Ihanacho aliitesa safu ya ulinzi ya mashetani wekundu kwa kupachika mabao mawili huku bao lengine la Leicester City likitiwa wavuni na kiungo Yuri Tilemans. Bao la kufuta machozi la Manchester United lilifungwa na kinda Mason Greenwood. Sasa Leicester itachuana na Southampton katika mechi ya nusu fainali, wakati Manchester City ikipatana na Chelsea iliyoifunga Sheffield United mabao mawili bila jawabu. Mechi za nusu fainali zitachezwa ugani Wembley mnamo Aprili 17. Kocha wa Manchester United Ole Gunnar Solskjaer alitetea uamuzi wa kumweka benchi star wake Bruno Fernandes akidai kuwa mchezaji huyo alihitaji kupumzishwa wiki hii. Mabingwa watetezi wa, wa kombe la dunia Ufaransa itashiriki mechi za kufuzu kwa dimba hilo la mwaka 2022 nchini Qatar, wakati kukiwa na hali ya sintofahamu juu ya kuachiliwa kwa wachezaji kushiriki mechi hizo kutokana na kitisho cha ugonjwa wa COVID-19, Ufaransa itakuwa mwenyeji wa Ukraine katika mechi ya siku ya Jumatano kabla ya kucheza na Kazakhstan na hatimaye dhidi ya Bosnia Herzegovina. Timu ya taifa ya Ujerumani, Die Mannschaft, itakuwa na kibarua dhidi ya Iceland mnamo siku ya Alhamisi. Jumapili itacheza na Romania kabla ya kumaliza udhia na Macedonia Kaskazini. Hata hivyo, kuna wasiwasi kuwa baadhi ya mashirikisho wa soka barani Ulaya huenda yakawazuia wachezaji wake kusafiri katika sehemu zinazotajwa kuwa hatari kufuatia kitisho cha wimbi jipya la virusi vya korona. <muchilio> Japani imeamua kuzuia mashabiki wa kimataifa katika michezo ya olimpiki ya Tokyo, lakini vyombo vya habari vya Japan vimeripoti kuwa nchi hiyo inafikiria kutoa ruhusa maalum kwa wageni mia tano wa kujitolea. Watu wa kujitolea wanatajwa kuwa msingi wa michezo ya Olimpiki, na zaidi ya watu laki moja alfu kumi wamejitolea na sasa wanasubiri uamuzi wa kutoka kwa waandalizi wa Olimpiki juu ya majukumu yao katika michezo hiyo itakayoandaliwa msimu huu wa joto. Hata hivyo, waandalizi wa michezo hiyo pamoja na serikali ya Japan inaonekana kutoridhia zaidi ya wageni alfu mbili kushiriki. Tayari watu mia tano ambao wanatajwa kuwa na ujuzi maalum huenda wakaruhusiwa. Seiko Hashimoto ni rais wa kamati ya maandalizi ya Tokyo. Mwisho wa wiki hii, katika mji wa Fukushima, mbio za mwenge zitaanza. Ni mwanzo mzuri, lakini hakutakuwa na mashabiki ili kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Tutachukua hatua zote za usalama, ikiwemo kuweka vikwazo barabarani ili kuzuia msongamano kwenye mbio hizo. Kwa mujibu wa kura ya maoni iliyofanywa na gazeti la Asahin Shinbun nchini humo Asilimia 85 ya watu walioshirikishwa kwenye kura hiyo ya maoni wanaunga mkono uamuzi wa wa serikali wa kuwazuia mashabiki kutoka sehemu nyingine duniani, na asilimia 11 wakipinga. Vilevile ipo minong'ono kutoka baadhi ya watu wanaotaka michezo hiyo kuahirishwa au kufutwa kabisa. Na hatimaye timu ya taifa ya Rwanda Amavubi Stars itamenyana na Msumbiji Jumatano hii katika mchuano wa marudio ya kuwania tiketi ya kufuzu fainali za kombe la mataifa bingwa Afrika mwaka 2021, mwana michezo wetu Christopher Karenzi na maelezo. Rwanda itacheza mechi mbili ikiwa ni pamoja na Msumbiji Jumatano wiki hii na tarehe 30 mwezi huu wa Machi 2021, nchini Kamerun. Michuano hii miwili ndiyo ya mwisho katika kundi F, halafu timu mbili zitajulikana zitakazopata tikiti ya kusonga kwenye hatua ya fainali za kombe hilo. Haruna Nionzima nahodha wa timu ya taifa ya Rwanda akichezea pia Young Africans nchini Tanzania alikuwa na haya ya kusema tumekuwa, tukiongea kwa muda mrefu, hatuna matokeo mazuri. Nafikiri huu ni wakati wa kuwapa furaha Wanyarwanda, kwani hata sisi ndicho tunahitaji. Nilisarike Salomo ni mchezaji wa timu ya taifa pia anachezea soka la kulipwa nchini Armenia alikuwa na haya ya kueleza, mimi niko sawa, niko vizuri Matumaini yapo ya kupata ushindi. Wachezaji wengi tulio nao wametoka kwenye michuano ya chani, tena walifanya vizuri. Lengo letu ni kushinda mechi, ndiyo maana tuko hapa. Timu ya Mavubi Stars au mwanyigu kwa Kenya, Rwanda wanatakiwa kushinda mechi hizo bila kujali matokeo ya Msumbiji na Cape Verde. Katika kundi hilo, Cameroon ambayo ni waandaji wa michuano ya Kombe la Afrika ina alama kumi, wanaongoza kundi hili. Christopher Karenzi DW Kigali. Na kwa hatua hiyo ndipo ninapofika mwisho wa michezo kwa leo. Kwa mengi zaidi kuhusiana na michezo tembelea tovuti yetu ya dw.com mkwaju Kiswahili. Mimi ni Babu Abdalla. Tukutane viwanjani.