Docheville, Learning by Ear, Noah Bongo, Jenga Maisha Yako. Hujambo msikilizaji na karibu katika awamu mpya ya vipindi vyetu vya DW vya Noah Bongo, Jenga Maisha Yako. Kwenye mfululizo wa michezo yetu ya Karandinga. Hii ni sehemu ya kwanza ya mchezo wetu taarifa nyingi, moja ya kweli, ulioandikwa na Pinado Abdu Waba na kutafsiriwa na Eric Ponda. Huu ni mchezo unaosimulia maisha ya vijana watatu, Jamo, Kaila na Fidelis, wote wakiwa na umri wa miaka 17, wanaoishi maisha ya kadri katika mji mmoja wa Lubina barani Afrika. Ndiyo kwanza wamemaliza elimu ya sekondari na sasa wanafikiria kile watakachokwenda kujifunza katika chuo kikuu. Hata hivyo lakini, vijana hawa watatu wanaishi maisha ya aina tofauti sana, mfano vipaji na mambo wanayopendelea kufanya. Kaila anafahamu na kupenda sana masuala ya mitindo, huku Jamo akiwa anapenda kutumia muda wake mwingi wa mapumziko kwenye kompyuta, na Fidelis kwa upande wake anapendelea sana kufuatilia masuala ya siasa. Wote wana ufahamu wa yanayoendelea ulimwenguni na pia masuala ya utamaduni wanayofuatilia kupitia mtandao wa intaneti na mitandao ya mawasiliano ya kijamii. Hivyo basi, bila kupoteza wakati, tunaanza kipindi chetu cha leo kwa jina sherehe za kuweka jiwe la msingi, ambapo tunakutana na wote watatu. Ah, mambo, vipi? Ni vizuri kwamba unafanya kazi kwenye mkahawa wa internet wa mama yako wakati huu wa likizo. Angalau sasa tunaweza kupata huduma za internet kwa urahisi kabisa na kwa wakati wote tunaotaka. Ngoja <laughs> ah, nikisie kitu. Hmm, inaonekana ulishindwa katika mjadala wa siasa mtandaoni hivi? <laughs> Na ni lini utaacha kujadili mambo ya siasa na watu usio wafahamu mtandaoni, mitandaoni? <laughs> Jamo bwana. Sasa unataka nifanye nini kaka yangu eh? Na huu mgomo wa wafanyakazi hapa Lubina. Shughuli zote za mji huu zimezizima. Nasubiri wakati uchaguzi ufike. Kisha sisi wananchi tutakuwa na nafasi ya kuonesha wanasiasa nani ndiye anadhibiti. Naona <laughs> una unaota mchana wewe. <laughs> Hivi unadhani siasa zitabadilisha chochote? Hata hivyo ni mgomo wa siku mbili tu. Na wala si walaumu waandamanaji. Hata mimi jamo, usinielewe vibaya. Miezi mitatu bila mshahara. <laughs> Ni muda mrefu sana huo. Na bado hakuna dalili za kupatikana suluhisho hivi karibuni. Watu wana familia za kuzitunza, lazima mambo haya yabadilike. Angalia, Kaila huyo anakuja. <laughs> Mambo zenu jamani. Safi mm -hmm. Kuna mapya gani? Au nimechelewa nini? Hapa hujachelewa. <laughs> <laughs> Kaila mm -hmm. Unaelewa, tunakutegemea sana kwa habari motomoto -moto, pamoja na habari za udako. <laughs> mm -mm. Hapana, hiyo sio kweli. <laughs> <laughs> <laughs> Siwezi kuwacha niharibia ya siku yangu leo. Angalieni nilichonunua Kaila, simu mpya ya kisasa ya Matrix. Hey, se, hebu nione. Jamo, rafiki yangu mwenye akili, tafadhali, naomba unisaidie kuweka hizi apps zote ninazotaka kuzitumia. Bila shaka, hebu nipe simu yako, nitakufanyia na nahitaji iwe tayari kabla ya sherehe ya uzinduzi wa ujenzi wa kituo cha kisasa cha vijana leo mchana. Nataka kuitumia kupiga picha na kuziweka kwenye ukurasa wangu wa mtandao wa my page. Nafurahishwa sana na hatua ya kuzindua ujenzi wa kituo cha kisasa cha vijana, naamini kitatusaidia pakubwa sisi vijana wa eneo hili binamu yangu Aisha anafanya kazi na shirika la habari la Lubina. Uh -huh. yuko kwenye kamati ya maandalizi ya sherehe hizo. Uh -huh. na amenieleza kwamba kutakuwa na bendi nyingi zitakazopiga muziki wakati wa hafla hiyo. Ni matumaini yangu kwamba ujenzi wa kituo hicho utakamilika kwa muda uliopangwa kama ilivyo haidiwa, ingawa huwa sina imani kabisa na miradi inayofadhiliwa na, na serikali. Na hapa nilikuwa nawaza sasa kwamba mimi ndio mwanasiasa pekee <laughs> Natumai mipango yote ya sherehe hii ya uzinduzi wa ujenzi wa kituo hiki cha vijana itaendelea kama ilivyopangwa. wako wapi watu wengine walioko kwenye kamati ya maandalizi nimewasubiri kwa muda mrefu. Oh, sawa, mwandishi wa habari Aisha huyo anakuja. Habari za asubuhi Adams. Sijambo Aisha, nafurahi kukuona. Wengine hawajafika bado. Hata hivyo, hakuna kazi nyingi iliyobaki, ila ni mkutano tu wa usalama na maafisa wa polisi. Lakini nimewaona polisi tayari wamefika, wako kule. Oh, sawa, twende basi. Habari ya asubuhi. Bila shaka wewe ni Adams Banjo, mwenyekiti wa kamati hii? Ndio afande, mimi ni Adams. Habari gani? Mimi ni Inspekta Mariam na huyu hapa ni mwenzangu inspekta Chagina. Habari zenu, vijana? Njema. Nzuri. Huyu ni Aisha, ni mwandishi wa habari wa shirika la Rubina, pia ni mwanakamati wa sherehe hii. Nafurahi kukutana nawe, Aisha. Mimi pia, inspekta. Kawaida kazi yetu ni kushughulikia kesi za uhalifu. Tumefika hapa kwa sababu tunafahamu kwamba tayari kuna wenzetu wanaoshirikiana nanyi katika sherehe hii. Adams, naam. Kwa hiyo unasema gavana hatohudhuria sherehe hii? Hapana, hatohudhuria lakini tunatarajia umati mkubwa wa vijana utakaohudhuria. hmm. tumeandaa matukio mengi atakayokuwa akiendelea kwanzia muziki, dansi na kadhalika, hivyo hmm. tunahitaji msaada wenu wa kulinda usalama. Na vipi kuhusu wageni mashuhuri ha? Ndiyo, kwanza kwa ushirikiano wenu hmm. nataka kupitia utaratibu wa jinsi watakavyoketi, hmm. ili muweze kufahamu nani atakuwa wapi. Sawa, ingawa nina wasiwasi huenda mgomo hmm. ukavuruga mipangilio yetu na hata kuathiri idadi ya wageni watakaohudhuria sherehe hii, sawa. Nakushukuru sana, nadhani hii itatusaidia, na kama kiongozi wa vijana unafanya kazi nzuri sana, Adams, asante <laughs> Inspector. kituo hiki cha vijana ni mradi muhimu kuwahi kutekelezwa hapa Lubina. Ni kweli kabisa, kitawapa nafasi vijana kujishughulisha na pia kutoa mafunzo ya kiufundi kwa vijana wengi. Hebu sasa twendeni pale kwenye lile hema ili niwaonyeshe sehemu kutakayoandaliwa sherehe yenyewe sawa. Pendeni ibwana. Ee Jamo kaila, sikutarajia watu wengi wangeweza kuhudhuria sherehe hii. Nafurahi sana, mgomo unaendelea haujaathiri shughuli ya leo ah. Lakini huu umati mimi unanifanya niogope ah. Usiogope, Jamo Hautataka uikose sherehe kama hii. Mimi nasubiri sana sehemu ya burudani da, ila hizo hotuba zinanichosha kwa kweli. Hi, angalia sasa, kiongozi wetu wa vijana Adams anapanda jukwani, hebu tumsikilize anasema nini sawa? So, alafu jamo mm, Adams akimaliza kuzungumza twende kule nyuma ya ofisi ya meya, huko tunaweza kuunganishwa na huduma za mtandao wa intaneti kutoka nje kwa njia ya wifi, sivyo? Ehe, ndiyo, na hii intaneti hapa ina nguvu kweli tunaweza kucheza michezo ya intaneti na kusikiliza muziki badala ya kusikiliza hizo hotuba zao za kuchosha kabisa. Ndio, baadaye turudi kusikiliza burudani zikianza, lakini sidhani kama nitaongozana na nyinyi. <laughs> Ah, ni sawa tu Fidelis, tunakujua. Aya, ah, utatueleza baadaye hawa wanasiasa wamesema nini. Shh yamaza. Habari za mchana wana Rubina, na karibuni wageni wetu wote katika sherehe yetu hii ya kuzindua ujenzi wa kituo kipya cha msingi wa vijana. Uh, kwa kifupi tulianza kupanga ujenzi wa kituo hiki kwa kuchangisha fedha kutoka katika jamii na tunashukuru sana kwa walivyojitolea. Baada ya kukusanya fedha za awali, ndipo serikali ikaona ni vyema itunge mkono. Ningependa kusema tunashukuru sana kwa msaada huo, na bila shaka kituo hiki kitatumika vizuri. Ndugu zangu, Lubina sasa imeanza kutanuka na kuwa kitovu cha maendeleo kwa vijana wengi. Sasa sioni sababu ya vijana kupoteza muda wao mwingi vijiweni. Na sasa ningependa kuchukua fursa hii kumkaribisha meya wa mji wetu Bwana Dazang ili azungumze machache. Karibu tafadhali. Sawa jamo, mm. Tunaweza kwenda sasa Fidelis, mm. wewe, kama unataka kubaki ni sawa tu, tuache sisi, twende. Sawa, tuonane baadaye. Basi twende, jamo. Haya, sawa, twende. Asante sana Adams. Wakazi wenzangu wa Rubina, na wageni mashuhuri, ni furaha yangu kusimama mbele yenu siku ya leo. Uh, tunaweza kusimama hapa Kaila. Simu yangu sasa imeunganishwa na huduma za Wi-Fi. Oh, vizuri sana. Hebu nione ikiwa simu yangu pia imeunganishwa mm. mm. Jamjamo mm. mm. ah. Kunaendelea nini hapa? Sijui. Najaribu kuchungulia hapa kwenye uzio lakini sioni chochote kupitia hii plastiki ilifunika. Hata mimi pia. Ngoja tusikilize mm. uh, uh, uh. mm. ah, tafadhali niacheni. Naomba tafadhali nyamaza, inatosha bwana, inatosha. Twende sasa. Kuna mtu analia akiwa na maumivu. Nafikiri atakuwa amepigwa. Nadhani ne, tukamwangalie sasa, lakini tafadhali saidie Kaila, twende. Subiri jama, kwanza twende tukaangalie kuna nini hivyo. Na wazimu wewe Kaila, hebu tuondoke hapa mara moja Nataka tu kupiga picha. Sauti pekee sitaweza kujua ni watu gani. Kaila, ni hatari sana. Je, wakituona? Hebu tuondoke hapa mara moja. Sawa basi, twende. Kuna mtu anatuangalia, hebu tuondoke upesi. Na hadi hapo ndio tunakamilisha sehemu ya kwanza ya mchezo huu, taarifa nyingi, moja ya kweli. Kaila na Jamo wamesikia kwa mbali uhalifu ukifanyika. Je, Kaila na Jamo wamuhatarini? Ungana nasi wakati mwingine kusikiliza kipindi kingine cha mchezo huu wa kusisimua. Lakini pia ukipenda kukisikiliza tena kipindi hiki, tembelea tovuti yetu www.dw.com mkwaju Kiswahili mkwaju karandinga au ungana nasi kwenye ukurasa wetu wa Facebook DW Kiswahili. Hadi wakati mwingine, kwa heri kwa sasa.