Kwenye barua yao hiyo kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, kamati ya waumini wa Kanisa Katoliki inayoandaa maandamano ya kumpinga Rais Joseph Kabila imeomba kikosi cha Umoja wa Mataifa nchini hapa, Monisco, kipewe nguvu zaidi katika kuwachunga raia na kuchangia katika maandalizi ya uchaguzi wa Kongo. Muhula wa kikosi cha Monisco unatarajiwa kuongezwa na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kwa kipindi cha mwaka mmoja zaidi kabla ya mwezi huu kumalizika. Kamati hiyo imeelezea kwamba ni lazima umoja wa mataifa uweke muda wa mwisho kuwa ni Aprili 30, ambapo vipengee vya utekelezwaji wa mkataba wa kisiasa nchini Congo uwe umeanza kutekelezwa ikiwemo kuachwa huru kwa wafungwa wa kisiasa na kuruhusiwa kwa wanasiasa walioko nje ya nchi kurejea ili kushiriki kwenye uchaguzi. Leonie Kandolo ni mmoja wa waandaaji wa maandamano nchini Congo. Tunachoomba sisi ni kwamba mkataba huo wa kisiasa utekelezwe kwa nia nzuri, na kwa hiyo uchaguzi ambao utakuja uwe ni uchaguzi ulio tulivu na wa amani. Kanisa Katoliki limetishia kuanzisha upya maandamano yake ikiwa masharti hayo hayatotekelezwa. Kiongozi wa upinzani Moise Katumbi ambaye hivi sasa anaishi uhamishoni na ambaye alihukumiwa kifungo cha miaka mitatu jela kwa kuhusika na ununuzi haramu wa nyumba mjini Lubumbashi, madai ambayo ametupilia mbali, ameahidi kurejea nchini Kongo mwezi Juni. Waandaaji wa maandamano ya kumpinga rais Joseph Kabila wametaka pia kuondolewa kwa marufuku ya kuandamana iliyowekwa na serikali. Mara tatu mfululizo serikali ilipiga marufuku maandamano yaliyoitishwa na kanisa Katoliki na ambayo yalisababisha vifo vya watu zaidi ya kumi kwa mujibu wa tume ya pamoja ya uchunguzi. Msemaji wa chama tawala Andre Alain Atundu amesema kwamba mapendekezo hayo ya kanisa Katoliki hayana msingi wowote wa kisheria. D'abord la lassitude du peuple congolais. Kwanza ni kuchoshwa kwa raia wa Kongo dhidi ya kundi la watu wachache ambao kwa kweli nia yao ni kutaka kuakirishwa kwa uchaguzi. Pili, Wakristu wameshangazwa na kuona maandalizi ya maandamano ambayo malengo yake yamekwenda kinyume na mahitaji yao. Wakati hayo yakiendelea, tume huru ya uchaguzi inatarajiwa kutangaza wiki ijayo orodha ya vyama vya kisiasa vinavyoruhusiwa kushiriki kwenye uchaguzi.