In just a moment. The hashtag on Twitter is on Radio Maisha. You can also tweet your questions to them live right here on KTN News and Radio Maisha. So let's... Nam, ni mojawapo ya mijadala kemkem inayoendelea katika vituo vya redio na televisheni nchini Kenya katika msimu huu wa kuelekea uchaguzi mkuu. Wadao mbalimbali mbali wakiwepo viongozi na wafanya biashara nchini Kenya wanazidi kutoa mwito kwa vyombo vya habari kutumia nafasi yake kukuza demokrasia, amani na utengamano. Mwenyekiti wa tume ya kitaifa ya maridhiano na utengamano, Francis Ole Caparo, amesema vyombo vya habari vina jukumu muhimu katika jamii, na hivyo basi anawashauri wamiliki na wahariri kuhakikisha kuwa wanafuata maadili ya uandishi wa habari na kuzingatia taratibu na sheria za nchi katika kutangaza na kuripoti matukio kuhusu uchaguzi. Anasema, Tuna wajibu wa kuhakikisha kwamba sote tuko salama kabla, wakati na baada ya uchaguzi. During, before and after election. Naye mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi na mipaka IEBC, Bwana Wafula Chebukati, anasisitiza kuwa swala la uwajibikaji na uwazi linafaa kupewa kipaumbele haswa wakati huu wa kuelekea katika kipindi cha shughuli muhimu ya uchaguzi mkuu ni kutokana na hilo ambapo wadau wanawahimiza waandishi wa habari kutumia fursa hiyo kwa maakini na kuwataarifu raia pasipo kuegemea upande wowote, na kuwarai wa Kenya kudumisha amani na utulivu msimu huu wa uchaguzi mkuu. Lakini je, wanahabari wenyewe wamejiandaa vipi kuripoti matukio wakati wa uchaguzi? Masi Alomba ni mwandishi wa habari wa stesheni moja ya redio. Kila mtu anatuangalia, wa sisi wanatutegemea sisi ili kwamba tukapate kueleza ni nini ambacho kinatendeka katika maeneo mbalimbali nchini. Kwa hivyo swala la kwanza ambalo ninashughulikia ni kutoa hamasisho kwa wananchi. Ya matayarisho yako vipi? Upande wangu ntasema kwamba tunatekeleza, maanake nikifanya taarifa fulani sitegemea upande wa Jubilii ama Nasa. Nikiangazia wale wagombezi wa urais simwangazii tu Uhuru Kenyatta peke yake, simwangazii tu Raila Odinga peke yake. Changamoto zipo kama kawaida. Kuna ule mwanasiasa, chama ama mrengo fulani utataka kwamba mnapoandaa zile taarifa mwegemee upande wao, lakini kulingana na yale mafunzo ambayo nilipata si bora. Linas Kaikai ni mwenyekiti wa muungano wa wahariri nchini Kenya na anaeleza jukumu la vyombo vya habari ni kuhakikisha uchaguzi huru na wahamani. Let's look where the trouble comes from. Media covers what happens. Anasema hebu tutizame tatizo haswa lipo wapi waandishi wa habari huripoti jinsi matukio yanavyotokea itakumbukwa kwamba vyombo vya habari nchini Kenya vilielekezwa kidole cha lawama katika machafuko yaliyotokea baada ya uchaguzi wa mwaka wa 2007 kwa sasa wakenya wengi wanahisi kuwa vyombo vya habari vina jukumu kubwa kuweka hali ya amani lakini mwanahabari Masi Alomba anatofautiana na wazo hilo. Kuna swala lingine ambalo watu wengi sana hawalielewi. Wao husema kwamba vyombo vya habari vinapaswa kuwa vinahubiri amani. Hilo si jukumu langu, jukumu langu ni kumjuza mkenya ni nini kinaendelea. Kunazo taasisi ambazo zimetwikwa hilo jukumu. Kwa hivyo watu wanapoona kwamba kuna shida imetokea mahali si watulaumu sisi wanahabari. Uchaguzi mkuu wa mwaka huu unatajwa kuwa na ushindani mkubwa ambapo rais Uhuru Kenyatta anapambana kuhifadhi wadhifa wake wa urais dhidi ya mpinzani wake Raila Odinga. Kutoka Nairobi ni Ruben Choma, Deutsche Welle.