Kwenye taarifa ya pamoja akiwa na Rais Uhuru Kenyatta, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ameitaka jumuiya ya kimataifa kuungana kuleta utulivu nchini Somalia wakati huu ambapo zaidi ya asilimia 50 ya raia wa nchi hiyo wameathiriwa na ukame. This is the moment for the international community to massively invest in Somalia. Huu ndio wakati kwa jumuiya ya kimataifa kuwekeza nchini Somalia, kwanza kushughulikia janga la ukame. Watu wanafariki, hii ni lazima ikome. Jumuia ya kimataifa ni sharti ishirikiane kuweka pamoja rasilimali kuwasaidia watu wa Somalia kutoka kwa hali hii ngumu wanayokumbana nayo, Guteres amesema. Somalia ni nchi yenye nafasi nzuri za ustawi wa kiuchumi. Hii ni ziara yake ya kwanza nchini Kenya akiwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa. Guterres ambaye amekuwa katibu mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi ameelezea masikitiko yake juu ya idadi ya wakimbizi inayoongezeka kutokana na ukame unaoshuhudiwa. Rais Uhuru Kenyatta kwa upande wake amesema Kenya itaendelea kusaidia wakimbizi kutoka nchi jirani zinazokumbwa na misukosuko na ukosefu wa usalama na kuitaka jumuiya ya kimataifa kuunga mkono juhudi za Kenya hasa kukabiliana na ukosefu wa usalama na janga la ukame. The best response to that tragedy is to help the refugees. Njia moja ya kukabiliana na janga hilo ni kuwasaidia wakimbizi kurejea nyumbani kwao, kusaidia kujenga taifa lao, na hiyo ndiyo sera ya Kenya na juhudi zetu za kuharakisha kuwahamisha wakimbizi, kuwatafutia makao kwingineko. Rais Uhuru Kenyatta amesema Kenya iko tayari kusikiza maoni ya wale wanayotakia mema Somalia na eneo zima kwa ujumla. Katibu mkuu wa umoja Mataifa, Antonio Guterres, amewasili nchini Kenya kuhudhuria sherehe za kuadhimisha siku ya wanawake duniani baada ya kuzuru nchi ya Somalia. Alfred Kiti, DW, Nairobi.