DW, tunavuma kwa kishindo. Tuangalie hali ya kisiasa ya nchi nyumbani Tanzania ambako mambo yanakwenda. Kuna hichi kitu kinaitwa hamahama, kimekuwa kinashika kasi kila uchao. Haipiti mwezi tunasikia tukimetokea. Sasa ni una kipokeaje? E, ni, ni kitu cha ja kushangaza sana. Wa, wa, tutaona kila aina ya sarakasi za za kisiasa katika hii Tanzania ya Magufuli kuelekea elfu mbili na ishirini. E, zamani wabunge walikuwa hawajiuzulu halafu hawajiuzulu wakahamia chama kingine. Zamani wabunge walikuwa wakigombana na, na, na vyama vyao, wanafukuzwa na wengine walikuwa hawataki hata kufukuzwa. Akishaanzishiwa tu utaratibu wa kufukuzwa anakimbilia mahakamani anaenda kupata kupata zuio la mahakama. Sasa wabunge wa wa Tanzania ya Magufuli wanaunga mkono jitihada za Mheshimiwa Rais za kuwaletea Watanzania maendeleo kwa kuacha ubunge, kujiuzulu kwenye kwenye kwenye, kwenye kujiuzulu kwenye vyama vyao, kujiuzulu ubunge, kesho yake wanawekwa wanajiunga na CCM wanarudishwa kugombea nafasi ile ile waliokuwa wanaishikilia wana, wana, wana, wana juzi, halafu nguvu kubwa ya kijeshi na kila aina ya ghilba na hila na njama zinatumika kuhakikisha kwamba wanashinda uchaguzi. Kwa hiyo eh, hii hamahama hii, eh, eh, eh, eh, ni, ni moja ya hizo sarakasi na tutaziona nyingi sana katika Tanzania na si kwamba unapuuzia, una-, una ukweli kwamba nyinyi kwenye upinzani ndio ambao mna matatizo makubwa sana ambayo anafanya bunge wenu wakimbieni na waendelee kujiunga na chama tawala cha mapinduzi? Sidhani kama tuna matatizo makubwa kama ambavyo watu wanataka ku-, ku, ku, ku, ku kuaminisha umma. E, chama cha siasa chochote Sio chama cha mapinduzi tu, sio ANC ya Jacob Zuma au ya Thabo Mbeki au ya, ya Cyril Ramaphosa, sio chama chochote cha kisiasa cha dunia hii kinakuwa na migogoro ya kisiasa ya inayotofautiana ukali e, na, na. Kwa hiyo chama changu mimi cha Chadema haikitakuwa kitu cha kwanza katika dunia ya, ya Mungu hii kusikia kwamba Chadema kuna watu wanatofautiana kwenye misimamo ya ya kisiasa, kitu ambacho ni tofauti, kitu ambacho, na hii tumekuwa nayo tangu, tangu mwanzo kabisa, ni sehemu ya maisha ya, ya kisiasa. Mwanzilishi wa katibu wetu mkuu wa wa pili wa Chadema alikuwa Daktari Amani Walid Kaburu, marehemu sasa mbunge wa kwanza wa upinzani Tanzania, mbunge wa Kigoma Mjini, katibu mkuu wa CHADEMA miaka mingi, mbunge wa CHADEMA miaka mingi, mwana mageuzi hodari kabisa. Aliishia wapi? katibu mkuu wetu baada ya Dr Kaburu, Dr. Wilbrod Sla, mbunge wa kuchaguliwa na wananchi wa jimbo la Karatu mara tatu mfululizo, mara tatu mfululizo. Katibu wetu mkuu tafika, yuko wapi? Unakusudia, yeah. Ni kama vile unasema kwamba haya hayakushughulishi, hayakuumizi, hayakupi hayakupi mshawasha? Au tuseme nachosema ni kwamba eh, kuhamahama kama kuhamahama ni vitu vya kawaida katika maisha ya kisiasa ya chama chochote cha siasa. Hata hivyo tofauti ya hamahama hiyo ya kawaida na hizi sarakasi za Tanzania ya Magufuli ni hii ambayo nimeisema me, ni sasa hivi. Zamani walikuwa hawajiuzulu ubunge kabisa. Tafuta kwenye rekodi, waliokuwa jiuzulu ubunge actually, wana CCM Frederick Mpenda Mpendazoe alijiuzulu ubunge wa jimbo lake la Shinyanga pale karibu na Mwadui akiwa mbunge akahamia Chadema. E, Rostam Aziz alijiuzulu ubunge wa Igunga yeye, eh, hakuhamia haku kwenye upinzani. Kwenye, kwenye waliokuwa wanajiuzulu ubunge walikuwa wana CCM. Wapinzani wa, wa walikuwa hata wakifukuzwa kwenye vyama vyao walikuwa wanang'ang'ania. Leo hakuna anayewafukuza e, James Olemili aliyejiuzulu juzi hakuna aliyemfukuza hakuna aliyemwitishia kikao chochote cha nidhamu, hakuna aliyemtuhumu kwa kosa lolote. Waitara, hakuna aliyemfukuza hakuna aliyemwitishia kikao chochote cha nidhamu. E, Rioba wa, wa Serengeti, hakuna aliyemfukuza hakuna aliyemwitia kikao chochote cha nidhamu. E, Molel wa, wa Siha aliyeanza, Kalanga wa Monduli, hakuna hata mmoja ambaye alikuwa na ugomvi na chama, hakuna hata mmoja. Hakuna aliyefukuzwa, hakuna aliyeitishiwa kikao cha maadili au chochote, lakini na kwa maneno yao wanasema wanajiuzulu ili kuunga mkono jitihada za mheshimiwa rais. Zamani John Shibuda, tulikuwa na mbunge anaitwa John Magale Shibuda, alikuwa anamuunga mkono, anaunga mkono jitihada za, za Rais Kikwete muda wote bungeni. John Cheyo, mzee mze Cheyo wa UDP hakuwahi kukataa chochote cha wana, lakini hakuwahi kujiuzulu ili kuunga mkono jitihada za serikali alizokuwa anaziunga. Sasa hawa wa sasa hivi, ndio maana anasema ni hizi ni sarakasi eh, za, za, za Tanzania ya, ya Magufuli. Ukofii kwamba Chadema chama chako kinapoteza kwamba kinakwenda kushindwa vibaya kabisa katika chaguzi zijazo baada ya hapa. Hatutashindwa kwa sababu ya hamahama hata kidogo, hatutashindwa kwa sababu ya hamahama. Lakini obviously kuna tatizo kubwa la kisiasa katika Tanzania. Huyu anayehama leo ili kuunga mkono jitihada za rais, kesho yake yani ana, anarudishwa kugombea nafasi ile ile vi, vi, vi, katiba ya CCM inawekwa pembeni kabisa. Maana katiba ya CCM ime, kama ilivyo katiba ya Chadema na ya Kafu na ya wapi zimeweka utaratibu wa namna ya kupata wagombea wa nafasi hizi mbalimbali mbali, ubunge, uraisi. Hizo taratibu zinawekwa pembeni, anarudishwa kugombea nafasi ile ile aliyojiuzulu juzi. Halafu nguvu inatumika nguvu ya kijeshi kuhakikisha anashinda. Hiyo ndio mahali ambapo panatutia pana, pana, pana pana hofu, patatuingiza katika, sio sisi chama cha chadema ch -cha pataingiza nchi yetu katika machafuko ya kisiasa, kwa sababu huwezi uka ukakandamiza uka watu namna hiyo, huwezi ukaibia watu haki zao namna hiyo, halafu wakanyamaza milele. Haijawahi kutokea na haitatokea. DW tunavuma kwa kishindo.