Hiyo sio wanasiasa tu wa CCM, ni chama kizima, chama chetu cha Mapinduzi. E, tunasema wazi kwamba tuko tayari kurudia uchaguzi utakavyorejewa, kutokana na dosari kadhaa ambazo mwenyekiti wa tume alizieleza. Kwa hivyo sisi kama chama tunachosubiri ni kurudiwa kwa uchaguzi na tunajiandaa kwa hilo. Na lini uchaguzi huo unatarajiwa, kama unavyoeleza? Kwa sababu wengine wangesema kwamba wakutangaza tarehe ya uchaguzi ni tume, lakini shinikizo linaonekana kwamba zaidi liko katika chama cha CCM. Sisi si, hatuna sindikizo la aina yoyote, na hatuna sababu ya kutoa sindikizo, ili mradi tume ya uchaguzi wenyewe ndio iliyofuta matokeo ya uchaguzi, na kwa maana hiyo uchaguzi utarudiwa. Kwa hiyo tunajiandaa kurejea kwa uchaguzi, na hivi sasa tunasubiri tangazo la tume. Kwa maana hiyo lazima tuwe tayari na kujiandaa kwa uchaguzi, na ndivyo tunavyofanya hivi sasa. Mheshimiwa Vuai, ukisema kwamba uchaguzi utarejewa, uchaguzi urudiwe chini ya tume gani? Kwa sababu inaelekea tume iliyopo haina ridhaa yenu nyinyi CCM upande wa kafa hali kadhalika haukubaliani na tume hiyo. Uh, sasa hilo ni suala la tume yenyewe. Tume yenyewe nadhani itajipima, tume itakuwa na uwezo wa kutafakari na kujipimwa wao wenyewe kama kweli wangestahiki kusimamia uchaguzi huo au kweli wasingestahiki kusimamia uchaguzi huo. Kwaio mimi nadhani labda tuwe watulivu, tusubiri tume yenyewe itakavyoamua, kama ita, itatathmini na itakubaliana na matakwa ya walio wengi, na nadhani itafanya maamuzi sahihi. Mimi nadhani kusubiri tume yenyewe itajitathmini vipi kama kweli na uwezo wa kusimamia uchaguzi, wakati wa wenyewe wanahusika katika kuhuruga au uchaguzi umeharibika kutokana na watu mbalimbali, ambao wengine bila shaka watakuwa miongoni mwa tunaya chaguzi. Lakini ni jambo la busara kuzungumzia uchaguzi, wakati kwa upande mwingine mazungumzo kati ya pande zinazohusika yanaendelea, yakiwashirikisha pia baadhi ya viongozi wastaafu huko Zanzibar. Ni sawa unavyosema, lakini ni vitu vili tofauti. Mazungumzo ni jambo jema na chama chetu tumetoa baraka zote kama mazungumzo yaendelee. Jumuia ya kimataifa Bwana Vuai, bado inashinikiza kwamba zoezi la kuhesabiwa kura liendelee na likamilishwe na mshindi yatangazwe, ikiamini kabisa kwamba uchaguzi ulikuwa huru wa haki na wa utulivu. Nyinyi mnalizungumziaje hilo? Jumuia ya kimataifa ni jambo moja na sheria zinazotawala katika nchi husika ni jambo jengine. Kwa hiyo sisi tunasikiki kwenye sheria za nchi yetu, na wakati huu tunapozungumza, mazungumzo hayo ya kutafuta suluhisho la mgogoro wa Zanzibar yanasemekana naendelea huko ikulu mjini Unguja. Je, je, pamoja na msimamo huo unaozungumzia wewe, chama chako cha CCM kitakuwa tayari kukubaliana na maamuzi yoyote yatakayotokana na mazungumzo hayo ambayo, kama nilivyosema, yanazishirikisha pande zote zinazohusika na marais wastaafu wa Zanzibar? Itakuwa vigumu kufanya kazi ya utabiri kwa muda huu. Lakin, lakini mimi ninachoamini ni kwamba viongozi wetu wanaokutana watakuwa wanazungumzia mustakabali wa taifa yetu, hata haya ya mazungumzo, kwa sababu sisi wengine hatuingii huko kwenye chumba cha mazungumzo, na mazungumzo yenyewe yanafanyika katika utaratibu wa siri kubwa. Mimi ninaamini pamoja na mazungumzo yaliyopo, ambapo ni dango jembani iliyotema, lakini vile vile hao wanaohusika wote, na mazungumzo yatatawaliwa na sheria za nchi yetu na katiba ya nchi yetu, na sio vinginevyo.