Jana tumeona barua pepe ikizunguka ambayo imetoka kwa jamaa mmoja anaitwa Fazul Muhammed, ambaye ndio direkta wa asasi moja ya serikali inayoitwa NGO Coordination Board, ikidai kwamba Africog kwa, na makosa ya kutolipa ushuru na kuamrisha idara ya polisi kuchukua hatua mara moja. Hii leo asubuhi nimepigiwa simu na kiongozi wa Africog Gladwell Otieno akiniambia kwamba maafisa wa KRA idara ya ushuru, na hao polisi wamefika mlangoni wakitaka kupekua vyombo na rekodi zao, lakini hawakuwa wameruhusiwa ndani. Nilipofika nimeona ile oda walionayo ina dosari nyingi kubwa. Uh, haisemi nini wanachochunguza, wala uh, ku taja yule hakimu aliyetoa agizo hilo ni nani, na kwa mujibu hiyo, tukasema kwamba ilikuwa kama si gushi, ilikuwa na dosari nyingi kiasi kwamba hatungeweza kuizingatia. Na baada ya mazungumzo ya hapa na pale na wao, wakubwa wa idara hiyo wamekuja sasa hivi, wameona dosari hizo, wakaondoka kusema kwamba wanaenda kurekebisha kisha watarudi. Sijui kama watarudi, lakini bado tuko huku, na hatua ambayo sisi wenyewe tunataka tunatarajia kuchukua ni kwenda katika Mahakama Kuu hupata maha, tamko la kule kwamba vile wanavyofanya ni kinyume au wanakiuka uh, haki za kibinadamu na haki za kisheria na, na katiba, kwa hivyo wakomeshwe, na tunatarajia kwamba labda kabla ya mwisho wa siku hii tutaweza kupata haki uh, agizo hilo. Mnadhani nini hasa kilichowasukuma hawa kuja? Yapi matatizo ya uh, asasi hii Africa? Mna matatizo nafikiri ni kwa sababu Africa eh, na mashirika mengineo yanayozingatia uongozi bora na kuzingatia haki za kibinadamu, ndo nafikiri serikali ya uhuru haina huruma wala kutaka kufuata sheria. Nafikiri ni jambo la kisiasa, huenda eh, kwa sababu bado kuna matatizo kuhusiana na hii kura tuliyopiga ya urais. Nafikiri huenda ni njia moja ya kuondoa eh, watu kutoka kuzingatia au kuangalia sana masuala ya, ya kura, ili tuanze kushu kushughulika na mambo mengine ambayo si muhimu kama hayo kura. Nafikiri hiyo ndio sababu kiini, kwa sababu hakuna chochote kwa ushahidi ambalo, ambacho ni cha kweli, lakini kuna taarifa ambazo zinasambaa kwa sasa zikisema kwamba serikali imezuia mashirika hayo kuchukuliwa hatua za kisheria. Serikali hiyo ambayo wewe unailaumu huenda ikazuia kwa sasa kwa sababu ya kupata a, a, a, aibu kwa vile vyombo vya habari wengi walikuja hapa hapa, makamera mengi ya vyombo vya habari vya nchini vingine vya kimataifa viko hapa. Nafikiri hiyo ndio aibu wataona kwa kwamba watapata, ikiwa wanatueleza kwamba tukitaka tuende kotini, na mbona wanakuja kutatiza mashirika kama yayo, labda ni kutokana na aibu hiyo ya eh, kwamba wameonyeshwa ndio, labda wakuu wa serikalini wameona kwamba wajiondoshea wa, aibu kubwa zaidi kutokana na hatua hiyo. Sasa mnafikiria tena kwenda mahakamani kupinga? Bado tutakwenda kotini, kwa sababu usipopata itara uh, ya mahakama eh, wanaweza kurudi wakati wowote kulingana na matakwa yao au kulingana na uh, shauku zao. Kwa hivyo mahakamani bado tunaenda.