Hali ya kisiasa kisiwani Pemba kwa kweli ni mbaya, kwani mafungamano yamepotea baina ya wananchi wa kisiwa hiki, kiasi ya kwamba pamefikia mahali kwamba watu watu watu wanasusiana maiti, watu wanakataa kusalia maiti katika misikiti kwa itikadi e, za kisiasa. Na serikali mpaka wakati huu pengine imeweza kuliingilia jambo hilo serikali inajaribu kuliingilia jambo hili lakini bado hali nimbaya, ni mbaya uh, kwani na hizi serikali inatumia zaidi mabavu kulikoni mazungumzo. Tumesikia jambo hilo limetatiza pia sekta ya usafiri na hasa katika eneo la Mtambwe. Hebu tuelezee hii inafanyika namna ipi? Uh, kweli sekta ya usafiri imeathirika katika eneo hili la Mtambwe kwani eh, hadi inafika maeneo yale asubuhi ya leo ilikuwa hakuna gari hata moja ya kusafirisha abiria kutoka Mtambwe na kuwapeleka kwenye maeneo mengine ya kisiwa hiki cha Pemba. Na hali kwa kweli inatishia amani kwamba sekta ya barabara imeathirika na pia sekta ya baharini nako, eh, kuna sintofahamu ya namna hiyo hiyo, kiashiria kwamba eh, baadhi ya mitumbwi ya wananchi imekamatwa na mingine wenyewe tayari wameshaikimbiza kukwepa isikamatwe na KMKM ambao ndio wenye jukumu la masuala ya baharini. Kwa mfano katika ununuzi wa bidhaa kwenda madukani, uh, upande mwingine wa waathirika, pengine wale wafuasi wa, wa CCM wanafanya nini ili kuendelea na maisha yao ya kawaida? Aa, kwa kweli hali ni mbaya, Sudi, kwani imefikia mahali sasa hii imekuwa kama vile ni kampeni ya kijiji kwa kijiji kwamba wale wenye maduka ambao wataamua kuwauzia wana CCM Huwa wanagomewa bidhaa zao hazinunuliwi na wananchi walio wengi. Hivyo kwa kweli hali ya maisha ya wanasisem katika kisiwa hiki uh, ni mbaya, na kuielezea kwa kweli, si hali nzuri kwao. Haijafikia watu kudhuriana, kwa maana ya kwamba hukorofishana, kupigana, pengine mpaka sasa hivi haijafikia hatua hiyo, ila kuna tu baadhi ya matukio ya nyakati za usiku polisi kuingia mitaani na kuanza kupiga watu eh, bila ya sababu ambazo hazieleweki. Kisiwa cha Pemba ni ngome ya chama cha wananchi CUF. Kwa upande wa CUF, pengine kuna kauli yoyote. Nilipojaribu kuwahoji viongozi wa chama cha CUF, wameneleza kwamba wao wamejitahidi kadiri ya uwezo wao kuifanya jamii hii iwe salama na iwe pamoja, lakini wanasikitika kwamba kwa, kwa upande wenzao wa Chama cha Mapinduzi hawaonyeshi juhudi zozote, na ndio wamagwiji wa kutengeneza eh, na, na kintofahamu kwa jamii, kwani wamekuwa ndio mashabiki wakubwa wa kushabikia dhuluma dhidi ya wanyonge.