Mkutano huo kati ya waziri wa mambo ya kigeni na ushirikiano wa kimataifa Alain Aime Nyamitwe na wanabalozi wa nchi za kigeni Burundi pamoja na uwakilishi wa mashirika ya kimataifa umefanyika farahani na kudumu zaidi ya saa mbili hivi. Na baadaye waziri wa Burundi wa mambo ya kigeni Alain Aime Nyamitwe aliwaambia waandishi wa habari masuala yaliyozingatiwa ni, ni pamoja na kikao cha majadiliano ya kisiasa kiliofanyika hivi majuzi Arusha Tanzania. Waziri nye mitwe amesema serikali ya Burundi imeridhishwa na kikao hicho, lakini kana kwamba si mara ya kwanza Warundi kujadiliana, kilicho muhimu ni kuwa ni raia ndiyo wenye haki ya kuchukua uamuzi wa mwisho kupitia uchaguzi ama kura ya maoni. Sio mara kwanza kabisa Warundi wenyewe wanakaa pamoja, wanazungumzia mambo mbalimbali, ukikumbuka kwamba miaka iliyopita huko Burundi 1988 90 91 kumekuwa mazungumzo kuhusu umoja wa Warundi na kitu muhimu warundi wa, wa, wa waendelee kuzungumza na wakiamua kupitia uh, kupitia katika referendum kupiga kura kuhusu mkataba wowote, hizo ni nguvu zao, nguvu wanapewa na katiba ya mwaka elfu uh, mbili na tano. Tuzungumze kuhusu uh, siasa uh, Burundi na jinsi tunaona uh, amani na jinsi tunaona siku zijazo hapa ndani ama kule nje, lakini lengo ni moja, amani. Kuhusiana na hali ya usalama inavyoendelea nchini hapa Burundi na hususan katika jiji la Bujumbura, waziri wa mambo ya kigeni amesema hali imeboreka ukilinganisha na ilivyokuwa katika miezi ya nyuma, na kuyataja mauaji ya kanali Mustafa Rufiri Lucien kama kitendo cha ujambazi kisichokuwa na misingi ya kisiasa ya ndani yake. Mimi niliambia kwamba ukitizama hali ya usalama jijini Bujumbura na jinsi uh, usalama ulikuwa ulikuwepo hapa Bujumbura miezi iliyopita, unaweza kuona kabisa kama usalama leo ni nzuri. Najua kwamba kuna kuna watu wameuawa, kuna jana kanali uh, Rufira ameuawa. fikiri kwamba hiyo ni ujambazi, sio mambo ya kutia ya kisiasa, nafikiri ni mambo ya ujambazi. Hayo ni wakati waziri wa usalama Alengi Yombunyoni katika mkutano na maafisa wa usalama wa kanda ya mashariki Maburundi, wa Burundi wamemtaarifu juu ya kuwepo na watu wanaobebelea silaha kinyume cha sheria katika eneo hilo, na kwamba tayari silaha zaidi ya mia moja zimekamatwa katika eneo hilo. Hamida Isa, DW, Bujumbura.