Sisi kama wa Media Council ya Kenya tumesema, maanake sisi ni shirika la, la umma ambalo pia na kanali, li advise ser serikali on media laws. Sasa sisi tumesema kwamba kama ni ukweli rais ameweka sahihi ile mswada, ni na iko na vipengele ambavyo viko na matatizo eh, ambayo yanatatiza eh, waandishi wa habari Kenya, na ile ni ile fine ya 1 million, Kenya shilling, eh, kwa katika kama mwanaandishi wa habari atakosea na kuna 20 million against media enterprises ambao watakosea. Ile ni vipengee ambazo tuko nazo tatizo kabisa, na tumesema kwamba vile tulivyoelewana eh, na bunge ni kwamba eh, iwapo rais ataweka sahihi watangojea bunge ikifungua mwakani mwezi wa pili, ile ile sheria itarudishwa bunge a a, kama a amendment. Tutatafuta bunge moja apeleke ile amendment katika bunge ili waondoe zile vipengee. Hili ni jambo la uhakika, na endapo haitatokea hivyo, nini imepanga? Kama haitatokea vile, ambayo itakuwa very unfortunate, na waandishi wa habari hawatakuwa na namna bali kwenda kotini kwa, katika kutafuta ile uh, uh, constitutional interpretation maanake, uh, ile kipengee thelathini na nne cha katiba ya Kenya 34, article 34, ambayo hii ina, inahusika ina, ina na waandishi wa habari haikubaliani na ma, mambo kama yale ya kuweka faini ambazo ziko kubwa sana dhidi ya waandishi wa habari ama vyombo vya habari. Kwa hivyo sisi tuko clear katika wa mind. Mwezi wa pili ukifika, tutaanza ile ma, ma, ma, mazungumzo na bunge tena vile mahali tuliwachia. Kama tusipopata namna ya kupata ile amendment kupitia kwa bunge, tutaenda kotini. Jitihada hizi ambazo mmezipanga kufanya, mnahakika mnaweza kupata haki? Tunahakika tutapata haki, maanake kuna goodwill katika kutoka tumeongea na mpaka wale advisors wa president on legal affairs, tumekaa nao tukaongea kwamba technical problem ilitokea mahali ambapo walipelekea rais ile mswada bila kupewa ile Media Council Bill, maanake kuna sheria mbili zinaongea juu ya waandishi wa habari Kenya. Sasa walipopeleka mswada wa kwanza, ha, ha, rais hakujua kuna mswada mwingine ambao una deal na mambo sasa hivi. Sasa vile tunaongea, kuna sheria ingine inaitwa Media Council Bill ambayo rais hata ameshindwa kuweka sahihi, manake ina conflict na hii ambayo imewekwa ndisho. Kwa hivyo tuko na imani kwamba mwezi wa pili ukifika, tutaenda bungeni, pana kishindwa, tutaenda supreme court. Tuko na hakika kwamba haki itapatikana.