Walemavu, wazee, wagonjwa, kina mama wajawazito, mwaka huu wanajivunia utaratibu ambao unawawezesha kushiriki bila bugdha katika kupiga kura. DW imezuru katika kijiji cha Kabanga mkoani Kigoma, hapa katika kituo cha shule ya msingi Mazoezi, ambapo wanahifadhiwa walemavu wa ngozi albino, waliokimbia makazi yao kutokana na kuibuka kwa mauaji na ukataji wa viungo vya miili yao. Je, kwa kutambua changamoto hizi za walemavu hawa wameshiriki vipi katika uchaguzi huu? Nipo katika shule hii na hawa ni walemavu wa ngozi wakielezea ushiriki wao na matarajio yao baada ya uchaguzi. Mimi kwa jina naitwa Teresi Duchinuri. Kwa kweli nimeona uchaguzi imekuwa mzuri, nimeshiriki vizuri, kwa hiyo nataka nione mabadiliko yaaendaji kuhusu ulinzi wa sisi maalbino. Matarajio yangu nahitaji ulinzi na usalama, na mimi nikae nyumbani nilindwe vizuri. Kwa jina naitwa Yumen Ezekiel. Maoni yangu ni kwamba kwanza, wakati tunapiga kura tuipiga kwa amani, na hakukuwa kuna ubaguzi wowote. unajisikiaje kupiga kura wakati hauko nyumbani, hausomi shule wanayosoma wenzako, umetengwa na familia yako? najisikia vibaya sana kwa sababu siko karibu yao, ningekuwa karibu yao, ningekuwa, ingekuwa ni niko vizuri. unadhani kura yako ina mchango mkubwa kuhakikisha matatizo yaliyokusibu yasitokee tena? Ndio. kwa sababu kiongozi niliyemchagua anaweza kaleta maendeleo. Mimi kwa jina naitwa Bernadette Alfredi, mzali wa Nyangorongo, wilaya ya Buhigwe. Kwa kweli tumeshiriki kupiga kura vizuri, na na imani kwamba huyo rais atakayechaguliwa adusaidie kwa sisi walemavu wa ngozi, na asubuhi tumesikia kwamba walemavu wa ngozi wao kipa mbele kwa kuchagua kura, tumekuwa mstari wa kwanza, na maana kwamba tungeomba serikali na raisi huyo ambaye amechaguliwa japokuwa tujamujua ila tunamuomba adhibiti hawa ambao wanatafuta sisi, na aweke usalama na sisi tuwe na uhuru. Prospa kuigize ndo chivere Kigoma.