Uh, ukweli si ni kwamba sio mishahara imepunguzwa. Kuna ile inaitwa rationalization na kuna commission ambayo ina deal na mambo ya mishahara inaitwa Salaries Remuneration, uh, Commission, SRC, ambayo inashughulikia mambo ya mishahara katika waajiri wote wa, wa serikali kama ni polisi kila mtu ambaye analipwa na pesa za za, za umma. Sasa ilifika wakati hapo mbeleni, ilikuwa kwamba mtu akifanya kama we ni askari polisi, wakati ilikuwa na encouragement wapate madi- degree na kadhalika. Sasa ukipata digri ulikuwa unaongezewa mshahara kiasi fulani. Sasa ikafika mahali, uh, ikaonekana kwamba ni vizuri wa rationalize kila mtu ikuwe uh, ni, ni kiwango, sio sio tu kupata degree, lakini ni kiwango, ukifika kiwango fulani unaongezewa sahizi. so, hiyo ndio imefanyika. Alafu sasa ndio media hawajaelewa kwamba ni rationalization, sio watu wamepunguziwa mshahara. Imekuwa imekua hiyo SRC na National Police Service Commission wameketi wakazungumza, wakasema kwamba sasa kila wa kia wa, wa, wa rationalize mishahara ikuwe hali moja katika jeshi la polisi na katika watumishi wa serikali ambao wako sehemu zingine. Lakini inaarifiwa lakini inaarifiwa kwamba e, mishahara hiyo kwa wale maafisa wa polisi ambao wana shahada ina sasa inalingana na wale ambao hawana shahada. Kulikoni hali hii? Pengine si kweli, si kweli, e, si kweli vile imefanyika na wale watu ambao wangekuelezea vizuri. Mi nimefika tu saa hizi kutoka Marekani, tulikuwa safari ya kikazi, nikapata mambo, lakini ile information iko nao ni kwamba ni ni ni kwamba hiyo rationalization inamaanisha ina kwamba, wata kila mtu watapatiwa haki yake, lakini kulikuwa walikuwa unge, inaongezwa kiholela bila mpango. Hasa hiyo ndio inatakiwa ifanyiwe mpango, mpangilio na kuna commission ambayo ina National Police Service Commission ndio wanashughulikia hayo mambo hasa. Kama ungezungumza nao, angekuelezea ratiba ambao wame- wameweka na ni kwa nini na kwa sababu na lakini, pia inazungumzwa kwamba kwa mujibu wa sheria za kazi nchini Kenya eh, yani hatua iliyochukuliwa ilipaswa ishirikisha wafanyakazi wenyewe, kwamba huwezi kupunguza mshahara wa mfanyakazi pasipo kumshirikisha. Hilo likoje? Eh, sasa zile, sina, sina information yoyote kabisa sijui kama walihushishwa wakati, wakati iliongezwa, lakini sahizi, kwa sasa hivi sina details zote vizuri, lakini vile e, vile imefanyika, najua sheria imefuatiwa. Na ukweli ukoje, kuhusiana na taarifa kwamba baadhi ya maafisa wa polisi wameanza kuacha kazi, wameanza kujiondoa kazini kutokana na hatua hiyo? Hiyo ni porojo tu, ni porojo. Sijasikia, sijaona majina. Nasikia tu, anasema sijui ameacha kazi, lakini kuna Wakenya wengi sana sana ambao wanatafuta kazi wakiacha kazi itakuwa ni itakuwa ni nafasi ya wengine kupata kazi pia.