Ah, naamini kwa sababu kwanza sisi katika hii miaka mitano iliyopita nyuma tulikuwepo katika mfumo wetu, kama unafama, mabadiliko ya katiba ya kumi mwaka elfu mbili na kumi tupo katika serikali moja ya kitaifa, na imeweza kuwaleta wanasiasa wakina wenye mawazo fikra tofauti, na hasa sisi pia Wazanzibari kwa ujumla, kutufanya kuwa wamoja. Kwa hiyo niseme tu kwamba mazingira bado yapo mazuri sana, na sivyo kama historia ambayo tumetoka katika chaguzi za nyuma. Lakini niseme tu labda moja ambalo kitendo cha karibuni ambacho nimekiona na kimekuwa kinazagaa katika mitandao ya kijamii hasa pamoja na katika video ambaye kiongozi wa chama cha ACT Wazalendo ni mheshimiwa mbunge huyu kutoka ya Kigoma mjini bwana Zitto Kabwe ametoa kauli kidogo ambayo imeweza kutushtua sisi watu wengine tofauti na ametamka kwamba rais wa Zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi Dkt. Ali Mohamed Shein kwamba ameweza kubakia madarakani baada ya uchaguzi kufutwa ni kwamba ni sawa sawa na uhaini. uh, amefanya uhaini na uh, hukumu hiyo alitoa yeye pia ni kwamba sawasawa ni mtu kuwa anyonga. Lakini niseme tu kwamba hii kwa kweli ni sawa sawa na kutoa kauli kama hizi, ni kutukashifu sote sisi Wazanzibari kwa ujumla, kwa sababu rais wa Zanzibar Dr. Ali Mohamed Shein hajapora wala hajaingilia mamlaka ya rais wa muungano, kwa sababu huwezi moja kwa moja uka, ukafanya jambo la uhaini kwa sababu mamlaka hayo wapo katika rais wa jamhuri ya Muungano. Juhudi hizi za kutafuta suluhu ya mkwamo wa kisiasa visiwani Zanzibar zikiendelea, unasema nini kuhusiana na msimamo ambao umechukuliwa na upande wa Chama cha Mapinduzi ya kwamba juhudi hizi ziendelee katika mazingira ya kisiasa na wakati ambapo upande wa KAF ama upande wa upinzani wenyewe ukisema ifuatwe zaidi katiba ya ya Zanzibar jinsi inavyosema katika kutafuta mwafaka wa swala hili. Labda niseme tu kwa upeo wangu mii mwenyewe, nitaongea kama Simai, kwamba hadi hivi sasa, labda niseme tu kwamba mambo yote yaliyofanyika hadi hivi sasa, ukiangalia yanakwenda kwa kisheria. Uh, labda niseme tu kwa hatua ya kwanza baada ya uchaguzi kutamkwa na mwenyekiti wa tume Bwana Jecha kufuta alafu baada ya hapo, naona likatoka tangazo katika gazeti la serikali kwamba uchaguzi umefutwa tayari officially. Kwa hiyo naamini na, na kwamba hayo yote yaliyofanyika yameenda kwa kisheria pia, kwa sababu ni, ni wajibu wa tume wa kutangaza katika gazeti la serikali ili nafikiria viongozi wote na serikalini na ni, ni, ni utaratibu. Kwa hiyo ni moja kwa moja, ni kwamba hali mambo yote yanakwenda yanakwenda kisheria, na, na, na hadi hivi sasa kwamba sisi tunasubiri tutangaziwe siku ya uchaguzi, ambayo utaitwa tena na kujipanga na tukujua utaratibu utakuwa ni upi.