Matamshi ya rais yanajiri baada ya Rais Kenyatta na naibu wake Ruto kukutana juma lililopita. Ni hatua ambayo inaelekea kuzima moto ambao umekuwa ukiwaka katika chama tawala cha Jubilii, ambao unatishia kukisambaratisha. Washirika wa kisiasa wa Ruto wanapongeza hatua hiyo, lakini wakati huo huo wakitaka wote waliotajwa kutimuliwa katika baraza la mawaziri walipokuwa wakiojiwa kwenye makao makuu ya afisi ya upelelezi, mawaziri hao watatu, Pite Munya wa, wa biashara, Sisili Kariuki wa afya na Joe Musheru wa habari, teknolojia na mawasiliano, walikiri kufanyika kwa mikutano hiyo, lakini wakajitenga na madai ya njama za kupanga kumwangamiza naibu rais. Mathias Nyamabe ni mbunge wa Kuria Magharibi. tunaambia rais kama mtu awezitendea Wakenya wote ile kazi amepatiwa aresign, mwingine achukue yule ako wote wa duru zimeieleza idhaa hii kuwa rais amewataka maafisa wote wa serikali kuhusisha viongozi wa siasa kwenye masuala yanayohusu maendeleo. Rais aliagiza uchunguzi kufanyika kuhusu njama hizo za kumwangamiza naibu wake huko. Afisa mkuu wa dijitali katika afisi ya naibu rais William Ruto Dennis Itumbi akitiwa nguvuni kwa madai ya kughushi barua iliyoelezea njama za kumwangamiza Ruto. Baadaye aliachiliwa kwa dhamana ya shilingi laki moja. Muhamed Ali ni mbunge wa kujitegemea anayeegemea upande wa Jubilii. Haya maswala ya mauaji yamekuwa mengi sana nchini Kenya kutoka tupate uhuru 1963 up to date watu wengi wamekuwa wakiuawa, political assassination. Madai ya njama ya kumwangamiza Ruto sio tu swala pekee ambalo linalotishia kukigawanya chama tawala. Swala la kampeni za uchaguzi mkuu ujao ni kiazi moto ambacho rais na naibu wake wanatofautiana. Naibu wake ameonekana kuongoza baadhi ya wabunge kuendeleza siasa za uchaguzi mkuu ujao. Wikendi iliyopita Ruto alifanya mkutano wa kisiasa ambapo aliwaambia wafuasi wake kwa lugha ya mama kuwa wasitishwe, waungane ili watawale katika serikali ijayo. Kipchumba Murkomen ni seneta wa Jubilee. Kwanza sio ya wajumbe, sio makwanza ya hawa, ni hawa wa raia. Ukikosa kusema 2022 leo na kesho, kinachokuta nakwenda nyumbani. Sisi pia tunachunga kura. Shisia Wasilwa, DW, Nairobi.