Baada ya kuchoshwa na wanasiasa ambao hupiga siasa katika hafla za mazishi, kanisa la kianglikana sasa limeamuru kufutilia mbali maziko siku za Jumamosi na Jumapili. Uamuzi huo uliafikiwa baada ya ushauri wa kina na uongozi wa dayosisi ya kanisa hilo. Viongozi wa siasa ambao huhudhuria hafla hizo mara nyingi huonekana kukosa heshima kwa uombolezaji na kuanza kupiga siasa. Joseph Wandera ni askofu wa kanisa hilo. Makasisi unakuta kwamba hawana wakati wa kupanga mipango yao ya huduma Jumapili ambayo ni siku inayofuata baada ya Jumamosi, kwamba matanga ni wakati wa kufariji wale ambao wamefiwa na kuwaombea. Mbali na hayo, askofu huyo amesema wa kuwa wanasiasa hutatiza utaratibu wa makanisa yao kama vile harusi, michango ushirika na hata ubatizo. Wandera ameagiza makanisa yote kusitisha mara moja hafla za mazishi siku za wikendi. Kanisa la Kianglikana la Mumia sasa linajiunga na deosisi nyingine za mlima Kenya, Nyanza Kusini, Maseno Kaskazini na Nambale nchini Kenya ambazo zimepiga marufuku mazishi ya wikendi. Kufuatia agizo hilo, waumini watalazimika kupanga ratiba zao, ikiwemo kuondoa maiti za wapendwa wao katika hifadhi za maiti mapema. Familia nyingi magharibi mwa Kenya huondoa miili za wapendwa wao katika hifadhi za maiti siku ya Alhamisi kisha kuzika. baada ya siku mbili, siku tatu zilizopita, Askofu Wandera aliondoka kwenye mazishi ya mshirika mmoja baada ya ratiba hiyo kuusheheni wanasiasa. Baadhi ya wanasiasa waliohudhuria mazishi hayo walikuwa ni pamoja na kiongozi wa chama cha ANC Musalia Mudavadi, seneta wa Kakamega Cleophas Malala na mbunge wa Lugari Ayub Savula. Wakenya wana yapi ya kusema kuhusu uamuzi huu? sababu ndio watu wengi wako free na unless kukue ni watu wawili wa eneo moja wamekufa ndio inaweza kuwa kaidha moja katikati ya wiki na mwingine weekend. Unapata wengine wakianza siasa, mtu kama MC anaenda anamsimamisha, ana anamwambia tukuja siasa tuongee mambo ya Ka. Kama ni maendeleo ni sawa, lakini sio siasa. Ni kwa upande wangu sio mzuri, wananyima wanasiasa nafasi. Mume wangu alikufa siku ya Alhamisi, wakamzika Jumatatu. Sasa mimi hapo nilikuwa kwa huzuni wa mume wangu, sasa nilikuwa tu mimi nasikia tu kama wenye wamekuja kuomboleza lakini mimi sikukuwa niko kwa hayo mambo sana. Kichekesho ni kuwa baadhi ya wanasiasa hawajawahi kuchangia hoja bungeni, husubiri kuhutubia kwenye mazishi. Kanisa hilo sasa litadhibiti hotuba za wanasiasa katika mazishi ambayo yatakuwa yakifanyika katikati ya juma. Shisia Wasilwa, DW, Nairobi.