Kuna mambo kama matatu makubwa makubwa ambayo kwa sasa zinazokuja, watu watakubaliana kwayo. Ya kwanza ni mpango wa watu kuweka nguvu pamoja kwa kuweza kusukuma mbele kazi za upinzani, sababu unajua kwamba huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo uchaguzi ambao ulikuwa umepangiliwa kwa kufanyika kwa huu mwaka sasa, hali inaendelea kudidimia sababu Eh, Rais Kabila anakataa kufanya uchaguzi. Yapili, ya pili inahusu mazungumzo ambayo yanaandaliwa mazungumzo ambayo yaliandaliwa na imeshakubaliwa na Umoja wa Mataifa katika kipengele chake ishirini na mbili sabini na saba, na sasa kunakuwa mkokotano, sababu kunakuwa vyama vingine ambavyo vinasema hatuwezi kwenda kwa kwa, kwa mazungumzo na vyama vingine ambavyo vinasema kufuatana na gizi Umoja wa Mataifa umeshakukubali shurti ambazo watu walisema kusema kwamba bwana Eden Kojo a, a, asaidiwe na watu kutoka katika Umoja wa Mataifa. Wanasema tunaweza kuenda na kumpatia vipengele na makubaliano ambayo tunataka ikue kwa kufanya uchaguzi kwa muda unaofaa. Na kitu cha tatu ni kuona namna gani tutaweza kupangilia kwa kulamusha raia wa Kongo ili waweze kusaidia kwa kuweza kuheshimisha udemokrasia ambao sasa unaendelea kupigwa marufuku na Josefu Kabila. Miongoni mwa mambo mengine swala la upande mkuu wa chama tawala uh, nchini Congo kutaka pengine kuitishwa kura ya maoni ambayo itatoa ridhaa ya wananchi kukubali au kukataa kwamba rais Kabila aendelee. Jambo hili limelizungumza limezungumziwa na wote, tumekataa katakata kusema haiwezi ha wezekana hiyo mambo ifanyike, sababu unajua kuna kitu kimoja ambacho lazima watu wakielewe. Hawezi kuitisha kura ya referendum wakati hakuna watu ambao wanajulikana watafanya kura wao. Wameweza kutuambia kama uchaguzi hautafanyika, sababu hawakuweza kutayarisha kwa muda unaofaa. Eh, watu ambao watapiga, watapiga kura. Lakini sasa watafanya referendum na watu, watu gani ambao hawakuweza kupatikana kufanya uchaguzi mwingine? Hiyo sisi wote tumekataa katakata na kusema kama kama wanaitisha mpango huo wa referendum, ni kusema watakuwa wamesha kuchokoza raia na na hatutakubali hata siku moja, na tutaweza kuweka raia kwa barabara kwa kuweza kuheshimisha katiba ambayo inasema wakati mtu anataka kuchukua eh, madaraka kwa kinguvu na kuifanya kwa kuto kuheshimu katiba, raia wote wa nchi wanayo jukumu ya kuweza kumfukuza. Mmefikiria nini endapo uchaguzi hautafanywa mwaka huu kama inavyotarajiwa? Katiba imeshasema wakati yeye haiko tena rais, ni Spika wa Seneti ndiye ataongoza ili kwa miezi kwa miezi tatu uchaguzi wa rais uweze kufanyika. Huo ndio msababu tunakuwa nao, na tunaz, tunakuwa na uhakika kama tutaweza kuheshimisha kama inavyokubaliwa na katiba.