Tunakataa hii mazungumzo, maana mazungumzo hiyo ni ya uongo e, ni mazungumzo inayotakiwa na kabila ambaye amemaliza tayari madaraka yake. Alikuwa na mandate mbili, wakongomani walimpatia pia mandate moya ya bure, kutoka mwaka elfu mbili na moja hadi mwaka elfu mbili na sita. Sasa tunasema katiba ya Kongo haimruhusu tena kabila kubaki madarakani. Amefanya nguvu zake zote ili aweze kuvunja katiba ama constitution ya Kongo ili aweze kubaki madarakani, maana hapa miezi tatu nne ijayo, kabila hata kuwa tena na madaraka. Edem Kojo ni msuluhishi wa mazungumzo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo akiwakilisha Umoja wa Afrika. Ninyi hamna imani naye, hatuna imani naye, maana tangia safari zote amefanya Kongo mikutano yote, sisi wapinzani tumefanya naye haonyeshe kweli kama iko na anataka aheshimishe katiba ya Kongo, anaonyesha kama iko anafanya kazi ya Kabila. Kwa nini tunasema hivi kuwapinzani sisi wote? Maana mkongo kabila amewafunga wanasiasa wengi kwa bure, wakongomani wengi walisha uwawa. Economy and social ya Kongomani haiko nzuri tangia Kabila iko madarakani. Sasa tusisitize kwa haki ya demokrasia na haki ya katiba ya kila nchi inayokuwa memba ya African Union. Tangia mjumbe wa African Union anakuya kwetu, hayawahi kusema watoshe gerezani wafanya siasa ambao wanafungiwa kwa bure hayawahi ku, kuambia Kabila, kwa nini unaua watu wengi? Kwa nini unafunga wanasiasa wengi? Kwa nini unafunga watetezi wa haki za binadamu wengi? Inaonyesha kweli kama hii mazungumzo ni mazungumzo ya uongo, ambayo kabila anataka tumikisha ili avunje katiba abakie madarakani. Sisi tunasema Kongomani hataki kabila aendelee Kongomani anataka katiba iheshimike. Na jizi Kabila anasema hana uwezo ya kufanya uchaguzi mwa hii mwaka. Tunaomba kitu kimoja, atoke madarakani, aache wengine, tutajiunga na tuunde serikali ya mpito ambayo itaruhusu wakongomani kutengeneza tena katiba yao na kuenda kuchaguzi ya kweli. Suluhu ya amani inapatikana kwa njia ya mazungumzo. Kwa nini hayo mnayoyadai msende kwenye meza ya mazungumzo alafu mkatimiza lengo lenu? Ingekuwa mazungumzo ya kweli, kabila angesema, angekamata mikrofoni, anasimama mbele ya Wakongomani, anasema inabaki miezi tatu, miezi ine, madaraka yangu inaisha, sitagombea tena kiti ya urahisi, nitaheshimu katiba.