Rais Kabila ameelezea mafanikio ya mihula yake miwili na vilevile vile changamoto zinazoikabili jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo. Kuhusu ujio wake wa kisiasa, Rais Kabila amesema ataheshimu vipengee vyote vya katiba. Quant a tous ceux qui semblent se preoccuper a longueur de journee de mon avenir politique, kwa wale wote wanaonyesha kila siku wasiwasi wao kuhusu ujio wangu wa kisiasa, nimewapongeza huku nikiwaambia kwamba Kongo ni demokrasia ya kikatiba. Mustakbali wa viongozi wa taasisi zote za kitaifa umepewa ufafanuzi ndani ya katiba hii. Katiba itaheshimika katika vipengee vyake vyote. La constitution sera toujours respectee. Rais Kabila amewatolea mwito kwa mara nyingine tena viongozi wa vyama vya upinzani ambao walisusia mazungumzo ya kitaifa, huku akitahadharisha kuhusu vurugu za kisiasa. Je ne peux permettre que la République démocratique du Congo soit prise en otage par une frange. Siwezi kukubali Kongo ishikiliwe na baadhi ya vyama vya siasa mbali na maslahi ya wananchi ambao wanaweza kusababisha vurugu zitakazoahirisha uchaguzi. De retarder davantage l'organisation des élections. Azarias Ruberwa aliyekuwa makamu wa rais wa Kongo na ambaye ni kiongozi wa chama cha upinzani cha RCD amesema kwamba wamesubiri kuona alichokisema rais Kabila kimekamilika kwa matendo. Ameongea ame juu ya siku zijazo, juu ya yake binafsi atakuwa nini na juu ya election au uchaguzi, aleta matumaini eh, kwa siku zijazo. Kwa upande wake mbunge wa chama tawala Delfin Kapaya amepongeza hotuba huo wa rais Kabila ambao amesema utachangia kuweko na utulivu wa kisiasa. Naona kama hutuba unakuwa ni hutuba wa kusema nafika mwisho na nini, nawachukua nyinyi kama witness, mashahidi eh, mashahidi wangu sababu mimi sitaweza tena kurudi nyuma na hata kuendelea mbele bila wale wa jamaa, lakini sitakubali wale wa jamaa walete migogoro katika nchi. Rais Kabila ameahidi kuteua waziri mkuu mpya hivi karibuni, siku mbili baada ya kujiuzulu kwa waziri mkuu Augustin Matata Ponyo. Ni Salehe Mwanamilongo, Dochevele, Kinshasa.