Hata ukizungumzia bwana Mbemba, bwana Mbemba ametoka jel, inabidi kupata solution ile itabaki itaikaa. Hapana kutafuta solution ile itakuwa tena miaka, miaka kidogo inarudi inakuwa problem. Inabidi kutafuta sasa watu DRC wa kuikaa, kwa kweli kuonyesha image ya DRC mpya. Kwa hivyo, kwa wakongomani kwa sasa hivi, je, wameridhishwa na wagombea wa urais ambao wameidhinishwa? Na, na, sizani hata kama Wakongomani unajua hiyo mambo unafanika DRC. Hata tukiona huyu bwana huyu bwana Kabila amechagua yeye, pia ana shida. Unajua, ana- ana kesi huko, international case anafuatiwa kwa mambo ya wale wa uao wa DRC, ni mutu uko familia ya bwana Kabila. So sijaona kwa kweli hiyo uchaguzi wa DRC hata wale wanaekaa, sababu hata mimi nilikuwa candidate, nika withdraw nikasema, na hiyo mamashini wanatupatia kuko uh, nani 16% ya watu hawana wakweli. Kwa hiyo uchaguzi, kuko mambo yote inafanya kwamba sio uchaguzi itafanikiwa DRC, na watu wote wanazungumzia uchaguzi, sijua kama wanabadilisha namna ya kuzungumzia uchaguzi nilizungumza na hao opposition wengine, nimewambia inabidi sisi wote tu withdraw, sababu hiyo ko nafasi uchaguzi itakuwa ni mtu wanaweka hapa au mwingine wanaweka hapa, sio uchaguzi hiyo. Je, wito wako wa kwamba wagombea wengine pia wajiondoe, wito huo umeitikiwa vipi? Wamekataa, sababu wao warizana vile. Bwana Mbemba akafika next day, siku inafuatiwa, anaenda haraka kupeleka nani, uh, kuingiza nani jina yake kwa electoral committee. Wao wote wakaongopa wakaenda haraka sasa yeye Bwana Mbemba anakuwa invalidated, zao wengine wanabaki huko kwa ndani na wameshalipa mahela yao nyingi. Je, kuna uwezekano wa vyama vya upinzani kuungana pamoja kumuunga mkono mgombea mmoja, mfano Felix Tshisekedi? Ye Bwana Felix hawezi najiunga mkono kwa ajili ya mtu mwingine. Kwa nini watu watajiunga kwa ajili yake? Njoo shida iko pale, sababu inabidi mtu pia, mnaona sio kujiunga juu ya kujiunga, inabidi kujiunga na kuwa solution. Ah, wa bwana Kabila wameshajiunga sababu mambo fulani inafanikiwa hapa. Sasa hawa wa opposition watajiunga kwa ajili ya nini? Hiyo hakuna ele, election ni mambo tu ya, ku, ya kusema mnaomba election. Okay, hata tufanye kitu kinafanana na election, hakuna election hapo. Kwa hivyo, kwa mtizamo wako uchaguzi huo utakuwa ni kama kuidhinisha mteuliwa wa chama fulani wa chama fulani, na wameisha niambia hiyo mbele yake, sababu hata sisi wote tulienda shule, hakuna mtu ataikaa na hiyo mashini, sababu wamekataa hata Awa, uchaguzi wa kuangalishisha wa, ma uchaguzi wa kutoka nje wamekataliwa. Sasa uniambie hiyo election itakuwaje, kama mnakatala watu wa kutoka nje wa kwako kuangalishisha uchaguzi itakuwaje? Hakuna uchaguzi, hiyo tu ni ya kusema watu wanafanya kelele. Okay, sawa, hata tufanye kitu kinafanana na uchaguzi, sio uchaguzi hiyo.