Mkutano huo ambao unaendelea kwa siku ya pili umezungumzia masuala ya migogoro mikubwa duniani ikiwemo hali ya sintofahamu katika rasi ya Korea na kuunga mkono hatua zinazochukuliwa na viongozi wa dunia katika kutatua mgogoro huo ambao umesababisha hofu ya kutokea vita katika eneo hilo. Dr Fredrick Shaw ni askofu mkuu wa kanisa la kinjili la kirutheri Tanzania, KKT. Mkutano umezungumzia mada ambazo ni za muhimu sana hasa kwa wakati huu, sio tu kwa bara letu la Afrika lakini pia kwa dunia nzima, ikiongozwa na mada kuu hii inayosema tukiishi kwa roho basi tutembee kwa Roho. Maana yake ni nini? Ni kwamba dunia e, inahitaji sana ushuhuda wa Wakristo katika hali hii ambayo tunakumbana nayo, hali ya vita duniani, hali ya kukosekana kwa haki za binadamu, hali ya watu kukimbia kuwa wakimbizi. Aidha, wamesema kanisa linaendelea kusisitiza kuwa ni muhimu utu na hali ya ubinadamu ikatangulizwa mbele na kufanya dunia kuendelea kuwa sehemu salama ya kuishi na kuendeleza teknolojia zinazotatua changamoto za kibinadamu badala ya kuwekeza katika kutumia teknolojia kuunda silaha za maangamizi duniani. Olav Tveit ni katibu wa Baraza la Makanisa Duniani, na hapa anasema: so in our about where the spirit is moving. Katika kutafakari kwetu kuhusu roho inakotuelekeza, kama mitume wa Kristo leo na kesho, tunaona tupo katika hitaji la kuwa na misingi ya kuishi pamoja kama viumbe wa Mwenyezi Mungu. Kwa upande wake Askofu wa Kanisa la Maranatha nchini Tanzania, Eric Mkwenda, amesema mkutano huo licha ya kutoa mito ya kutaka haki idumishwe kama tunda la amani, lakini akasema kanisa nalo na linapaswa kutathimini na kuangalia wajibu wake katika kuonyesha kivitendo kuhusu haki katika makundi mbalimbali, likiwemo kundi la wanawake na watu wenye ulemavu. Limeonyesha msisitizo sana kwa kweli juu ya utume, ya kwamba ni wakati wa kufanya mabadiliko, tufanye utume ambao unahusisha kumgusa mtu kiroho, kumleta kwa Yesu, lakini pia kukutana na mahitaji ya jamii, na pia kanisa kushughulikia matatizo kama ya haki, unaona usawa. Unajua haki, tunaposema haki kiuchumi, haki katika fursa mbalimbali zinazotokea, wasiweko wanaobaki nyuma. Unajua naamini tunapozungumzia pia amani, haki ikitolewa na amani itapatikana. Unajua haki isipokuwepo inaweza kusababisha amani ifanyeje, ikosekane. Kwa hiyo ni muhimu sana kuweka mkazo huo na, na kufanya advocacy kama kanisa. Charles Ngereza, Dochi Vele, Arusha.