Mwenyekiti wa Baraza la Muungano wa Makanisa nchini tawi la South Rift, Kasisi Ernest Ng'eno anasema Wakenya wengi wanapitia hali ya wasiwasi, wasijue wasi maisha yao yanaelekea wapi kutokana na hali mbaya ya uchumi. Anawarai viongozi serikalini kuzingatia kwa makini namna gharama ya maisha ilivyopanda, pamoja na athari kali za janga la COVID-19 na kuchukua hatua ya kuyalinda maisha ya kila mmoja. Recognizing that Kenya... tunatambua kwamba Kenya inapitia kipindi chenye utata, wasiwasi, wasi kwenye familia nyingi, pamoja na siasa mbaya zinazowagawanya wa Kenya, political noise, baada ya serikali kutangaza kupanda maradufu kwa bei ya mafuta nchini. Wakenya hawakusita kutumia kila njia kupinga hatua hiyo inayotazamiwa kupandisha bei ya bidhaa na huduma muhimu nchini. Ukiangalia, kama leo nimeona pesa sijawahi kuona kwa maisha yangu, lita eh, ikiongezwa shilingi saba ule mtoto wangu anachukuliwa na shule kuamka asubuhi na jioni, ninaanda nikiongezea pesa kukura kuoga, nitakuwa na shida nayo. Kinachonikasirisha ni kuwa na mshahara ijaongezwa. Kwa nini wakiongeza hivyo wasiambie pia waajiri wetu watuongeze mshahara? Wakulima vilevile wameelezea kutoridhishwa na bei ya mahindi inayotolewa na wizara ya Kilimo, baada ya bodi ya mazao na nafaka nchini NCPB kufungua magala yake na kununua mahindi kutoka kwa umma. Mwenyekiti wa bodi hiyo Mutea Iringo anasema serikali itanunua mahindi kwa shilingi elfu mbili mia saba kwa gunia la kilo 90, akisema hii itawasaidia wakulima wa humu nchini kuuza mazao yao. Hata hivyo, ni kauli aliyotoa msemaji wa serikali Cyrus Oguna alipokuwa akitetea ongezeko la bei ya mafuta nchini linalowakatisha Wakenya wengi tamaa wanapoyapitia magumu haya. Serikali haifanyi biashara, lakini serikali ina jukumu ya kuweza kupeana huduma. Kuna polisi lazima walipwe, kwa lengo la kuimarisha usalama. Kuna wanajeshi lazima walipwe, kuna watumishi wa umma kama sisi lazima tulipwe, kuna barabara lazima itengenezwe, shule lazima zijengwe, hospitali lazima ziwepo, mambo mengi tu. Kwa hivyo tusilie kila wakati, tujiulize kwamba mimi nita mchango wangu kwa serikali ni ipi? Wataalamu wa masuala ya uchumi wanasema uchumi umeathiriwa na deni kubwa la kitaifa, hali iliyofanywa mbaya zaidi na janga la Covid-19. Swali linalosalia ni iwapo taifa litaweza kufikia malengo yake ya ukuaji na ni vipi taifa litaweza kuwa kuamua wakenya kutoka hali hii. Wakiombogo, DW, Nakuru.