Returning officers and the clerks will basically be... maafisa wa uchaguzi na makarani wanaosajiliwa wanatumiwa na serikali kama maajenti wa shirika la kitaifa la ujasusi kutatiza shughuli ya uchaguzi interfering in the electoral process. Ni matamshi hayo ya kinara wa upinzani Raila Odinga yaliyowakera ya wanachama wa Jubilii, akiwemo kiongozi wa shughuli za serikali bungeni Adan Duale. We know Odinga's lost ground of late political ground. Tunajua ya kwamba Bwana Odinga anapoteza umaarufu kila uchao na kile anachofanya ni kuwaandaa wafuasi wake kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu ujao. He's preparing his followers to reject the results of the next general election. Mbunge wa Runyenje Sisil Mbarire naye akiongeza kusema, na tumeamua 2017, hatuongei maneno ya 2017. 2017 tunajua tumesema ni Uhuru na kazi na hiyo si mara ya kwanza kwa kiongozi huyo wa upinzani kulalamika kwamba serikali ya Jubilii inapanga njama za kuiba kura realizing... Baada ya kushindwa kutimiza ahadi ilizotoa na kutambua kwamba Wakenya sasa wako macho, Jubilii imeanza kuweka mikakati mipya ya kuiba kura kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2017. Upinzani umetoa malalamishi hayo huku tume huru ya uchaguzi na mipaka ikihakiki sahihi milioni moja zilizowasilishwa na muungano wa kodi kutaka kura ya maamuzi ipigwe kufanyia marekebisho katiba chini ya vuguvugu la Okoa Kenya. Tume ya uchaguzi hata hivyo imelaumiwa kwa kujikokota kukamilisha shughuli hiyo ya kukagua sahihi iliyoanza wiki iliyopita. Meneja wa tume ya IEBC Crispin Owie hata hivyo amejitetea akisema bila shaka kama tungekuwa na fedha za kutosha tungeliajiri makarani zaidi, na hiyo ingerahisisha shughuli iende kwa kasi zaidi. mean that the process would be faster. Kinara wa muungano wa upinzani Raila Odinga hata hivyo anasema hicho ni kizingizio tu cha kutaka kutatiza shughuli ya uchaguzi. Using this as an excuse, not... anatumia hicho kama kisingizio kwa kutowahusisha watu wengi na kutotoa muda wa kutosha kwa wananchi kujisajili kama wapiga kura, na tunadhani kwamba serikali inafanya hivyo makusudi kuwanyima wakenya nafasi yao ya kupiga kura huku the right. Ukiwa umesalia muda wa miezi 16 kwa uchaguzi mkuu kufanyika, tayari siasa zimeanza kupamba moto. Muungano wa Jubilee tayari umevunjwa na kuunda chama kipya cha, cha Jubilee Alliance Party. Alfred Kiti, DW, Nairobi.