iashiria kwamba hali ya mambo sio safi na sio sawa katika Ethiopia vimekuwako kwa muda sasa na vilipata msukumo mkubwa tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano kutokana na maandamano ambayo yamekuwa yakitokea nchini humo mara kwa mara. Una, unaona kwamba ni kweli kwamba maandamano ya umma, upinzani dhidi yake kutoka nje ya muungano wa vyama navyo viongozi vinavyotawala ndiyo hasa ambayo yamemfanya achukue uamuzi ambayo ameuchukua. Kwa hakika kwa kiwango kikubwa, ndiyo ni maandamano hayo ya wananchi ambao wanapinga serikali, na vilevile, ukumbuki vile kwamba ndani ya serikali yenyewe na ndani ya chama kikubwa kinachotawala pia kumekuwako na manunguniko, na kitu cha kukumbukwa hapa ni kwamba chama kinachotawala nchini Ethiopia ni chama cha muungano, yaani kile chama cha EPRDF, Ethiopian People's Revolutionary Democratic Front, ni muungano wa baba vine uh, ambavyo vinapingana vile vile kwa sababu uh, kimoja kile cha wa Tigrinya ambacho kina eneo lenye idadi ya watu wachache kama asilimia sita tu ya wakazi wote uh, wa Ethiopia ndicho chenye kuhodhi madaraka mengi katika, katika ulimuungano wa baba vinavyotawala. Sasa vile vingine vitatu vina au vimekuwa viki vikichukizwa viki na na hali hiyo, anaondoka uh, Desalen Haile Mariam na na analalamika kwamba ametaka kuleta mageuzi ya kidemokrasia lakini hawezi kuyafanya akiwemo ndani ya utawala. Maana yake ni kusema kwamba anakwenda kuwa mpinzani. Nafikiri atabakia kuwa katika chama chake cha Democratic Movement. Na hichi ni chama ambacho ni kidogo katika katika huu muungano wa vaa vinavyotawala. Itategemea sasa namna uh, ambavyo uh, wenzake watavyo upokea huu hii hatua yake ya kujiuzulu. Naam, tuangalie kwa siasa za kanda ya pembe ya Afrika, bado Ethiopia ni taifa ambalo lina nguvu sana katika eneo lile. Hii inaleta ishara gani katika mwenendo wa siasa za eneo lile. Kwanza, uh, Ethiopia ina matatizo na jirani yake Eritrea, jirani ndugu uh. Kwa hivyo, yanayotokea Ethiopia kwa kiwango kikubwa pia yataathiri uh, hali ya mambo ilivyo katika, uh, katika Eritrea. Lakini muhimu nafikiri ni kwamba hii hatua uh, imeonyesha kwamba nguvu za umma zikiungana hatimaye zinakuwa na, na ushindi fulani.