hayo yamesemwa na Waziri wa Habari, Utamaduni wa Sanii na Michezo, Nape Mnauye, katika mazungumzo maalum na Dochevele jijini Mwanza kuhusu lini wataupeleka muswada huo kwa Rais pamoja na marekebisho waliokubali baada ya michango ya bunge ndani ya bunge na yale ya baadhi wadau, bunge, ya wadau waliowasilisha katika kipindi ambacho bunge lilikuwa likiita maoni ya wadau kutoka maeneo mbalimbali nchini Tanzania. Pengine tu labda, kwa sababu ya hizi shughuli za hapa na pale, vifo na nini, inawezekana ikawa ime, ime delay process. Lakini naamini pengine wiki ijayo anaweza ikawa kazi imekamilika ime. Nachokijua ni kwamba Rais yuko tayari, anaisubiri ana ikifika hata saini, lakini baada ya kusainiwa kinachofuata ni utungaji wa hizo kanuni sasa. Ziko kanuni nyingi pale zimetajwa. Muswada huu awali ulipendekeza kuwatia hatiani wauza magazeti pamoja na wasomaji, kama watakutwa na kipande cha gazeti linalodaiwa kuandika habari za uchochezi. Ndivyo unavyokwenda mezani kwa rais, tukaondoa. Kulikuwa na na kumuhusisha mtu kama venda muuzaji wa magazeti mtaani na, na, na, na tatizo la, la, la magazeti ya uchochezi na hivi, tukasema, nadhani hapa tutakuwa tumewaingiza watu wengi mno katika kesi ambayo kwa kweli kimsingi sisi tudili na, na mtu anayetengeneza content utumiaji wa mitandao ya kijamii nchini ambao toka muswada huo upite wamekuwa katika sintofahamu juu ya nini kinachokusudiwa na muswada huo kwa watumiaji wa mitandao ulichosema pale. Tumesema online platforms, ambazo ni online platforms za print media. Hatuwezi tukaenda sisi kushughulika na platforms za, za WhatsApp sijui za nini, hazituhusu after all, kuna sheria zake kuna sheria za cyber crime wanashughulika nao huko. Kuna sheria zingine ambazo zinashughulika na mambo ya mitandao, ambao hiyo ndio watashughulika nao. Hatuna haja sisi ya kutunga sheria nyingine ambayo itashughulikia jambo hili. Wadau wa habari na waandishi wa habari sasa wanasubiri utungwaji wa kanuni ili kujua tafsiri sahihi ya vipengele vya sheria hii. Nikiripoti kutoka jijini Mwanza kwa niaba ya Dochevele, mimi ni Doto Bulendu.