Kikao hiki cha vinara wa muungano wa upinzani wa NASA kinafanyika siku chache baada ya kiongozi wa chama cha Ford Kenya Moses Wetangula kufufua mazungumzo ya mikakati ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2022 na kuomba kuungwa mkono. Ifahamike kuwa kinara mwenzake wa chama cha Waipa kinachounda muungano huo Kalonzo Musioka na mwenzake wa Amani National Congress Musalia Mudavadi waliwasilisha ombi kama hilo. Profesa Kivutha Kibwana ni mwenyekiti wa chama cha Waipa kinachompigia debe mwakilishi wao Kalonzo Musioka na anaweka bayana Kalonzo sasa ndio inatakikana awe kiongozi wa NASA kulingana jinsi alikubaliana na Raila. E, kama Kalonzo akiambiwa kwamba kuna watu wengine hawako katika NASA wanataka kumsapoti kum, hawezi kukataa, kwa sababu kura mpaka zitoshe. Viongozi hawa wanamtaka Raila Odinga, aliyepeperusha bendera yao katika uchaguzi mkuu uliopita, kuwaunga mkondo katika mipango ya mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Mkutano huu ulipangwa tangu wiki iliyopita. Kwa upande wake, chama cha Orange Democratic Movement cha Raila Odinga kinashikilia, macho yao yako kwenye swala la kusaka haki za demokrasia. Edwin Sifuna ni katibu mkuu wa chama cha ODM kinachounda muungano wa NASA, na anaeleza sisi, kama chama cha ODM tumeweka jambo hili mbele ya kwamba sisi tutapigania haki hii hadi tupate majibu ya masuala yote ya uchaguzi wa mwaka 2017. Kuna wengine ambao labda damu yao haikubaliani na mambo ya kupigania haki. Kwa hivyo tunawasihi tu, hatuna ubaya na yoyote ya kwamba usituzuie. Zimepita siku mbili tangu Raila Odinga mwenyewe kusema kuwa baadhi ya wa washirika wao wameanza kubadili msimamo, ijapokuwa hakufafanua, zipo hisia kuwa baadhi huenda wakamsaliti. Katiba ya Kenya haina kikwazo cha umri wa mwisho wa mgombea yoyote wa urais kutaka kuwania nafasi hiyo. Kipruto Arabkirwa ni naibu kiongozi wa chama cha ANC cha Musalia Mudavadi na anaelezea wanavyolichukulia swala lenyewe. Tunatembea na kiongozi wetu Mheshimiwa Musalia Mudavadi, ndio tungependa kupendekeza jina lakini sisi tunakubali kwamba demokrasia ni mazungumzo. Uh, kama itakuwa mheshimiwa Raila, itakuwa mheshimiwa Wetangula, mheshimiwa Musalia, mheshimiwa Kalonzo, wote ni viongozi ambao wanahadhi, anaweza kuongoza nchi hii. Kwa upande wa pili, makamu wa rais William Ruto anashikilia kuwa kipindi cha siasa na kampeni kimekamilika na sasa ni wakati wa kutimiza ahadi za maendeleo kwa raia badala wa nani atapata cheo gani, nani itabadilishwa katiba, sijui sehemu gani ndio watu wagawane mla mamlaka hiyo, maneno tuweke chini Tuweke kipaumbele mambo ya maendeleo. Yote haya yakiendelea, wakili wa NASA Miguna Miguna alijitangaza kamanda wa vugu vuguvugu la NRM lililo na mafungamano na muungano huo wa upinzani, ameanza rasmi ziara ya Marekani kushinikiza kuwa yuko ungangari na hatotishwa. Kutoka Nairobi, mimi ni Thelma Mwadzaya, DW.