Rais Bashir aliwasili Uganda Jumatatu adhuhuri kwa ziara rasmi. Lengo la ziara hiyo ni kuimarisha ushirikiano kati ya mataifa hayo mawili ambayo miaka kadhaa iliyopita yalipigana vita baridi, kila upande ukidai kwamba walikuwa wanaunga mkono waasi katika nchi zao. Uganda ilikosoa Sudani kwa kuwasaidia waasi wa LRA wanaoongozwa na Joseph Kony, huku Sudani ikidai kuwa Uganda ilichangia pakubwa harakati za kundi la SPLM waliokuwa wakipigania uhuru kujitenga na kubuni taifa la Sudani Kusini lakini sasa nchi zote mbili zimerejesha mahusiano kati yao na zinazingatia kuimarisha biashara kati yao, ikiwemo kuendesha safari za ndege moja kwa moja kutoka Entebbe hadi Khartoum. Waziri wa masuala ya kanda wa Uganda, Okello Riem, amesema hivi: A, kitu ambayo kwanza ambayo tumezunguza ni muhimu, ni habari jinsi na wa Sudan na Uganda wanaweza kuileta amani uh, kwa South Sudan, na wanaweza kuzunguza kwa au um, Sudan wacha wawache Pigana na wache kuleta silaha kwa South Sudan. Uganda pia inaweza President Seven anaweza kuzungumza na Salva Kiir na uongozi wengine mbalimbali wa South Sudan, wacha amani kuje uh, South Sudan. Kwa hivyo kitu cha kwanza, biashara ni kitu muhimu sana kwa wananchi, kwa uhusiano, kwa, kwa na, na kuleta usalama kwa wananchi. Kama kuna uh, biashara vitu zingine inaweza kumalizikana. Rais Bashir amepewa ulinzi wa hali ya juu tangu kuwasili kwenye uwanja wa ndege wa Entebbe. Hii ilikuwa ishara tosha kwamba mwenyeji wake alitaka kumhakikishia kuwa hawezi kukamatwa na yeyote katika jaribio lolote la kuitikia waranti ya mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC. Kwa mara nyingine, ICC imeshutumu Uganda kwa kukaidi agizo la kumkamata Bashir ili hali nchi hiyo ilisaini mkataba wa kutekeleza itifaki ya Roma iliyotumiwa kuiunda mahakama ya ICC. Waziri Oriem ambaye ndiye kiongozi pekee aliyeidhinishwa kuongea na waandishi habari bila wao kuwauliza viongozi hao swali lolote kwenye kikao cha hapo jana jioni, alifafanua kuhusu swala la waranti dhidi ya rais Bashir, sisi hatuwezi kushika president Bashir kwa ajili ya waranti ya ICC. Tunaamini amini rais Bashir, tuna respect sana A, amekuja hapa kwa vitu muhimu, isu wa usalamu na peace and security hapa Uganda. Kwa hivyo hiyo ni kitu muhimu kuliko vitu zi, zingine zi, ambayo ICC wanasema. Rais Bashir anakamilisha ziara yake Uganda leo jioni, baada ya kuzuru shamba binafsi la rais Museveni eneo la Kisozi, jirani na Kampala. Wakati wa huo huo, wafanyabiashara kutoka Sudan wamo katika mkutano na wenzao wa Uganda kujadili njia za kushirikiana zaidi. Lubega Manuel, DW, Kampala.