DW, tunavuma kwa kishindo. E, bwana polepole pole. Kwanza kabisa, ni mjadala ambao umezuka kutokana na ulichokiandika kupitia mtandao wa Twitter, unavozungumza kwamba mwisho wa kufanya chaguzi ndogo za ubunge kwa wale wanaotaka kuhama vyama vyao na kujiunga CCM. Kwanza tuweke sawa, unakusudia nini? Uh, moja napenda ifahamike kwamba kwa mujibu wa katiba, uchaguzi mdogo hufanyika pale ambapo yanapokuwa yametokea mambo kadhaa. Inaweza kuwa aliyekuwa mbunge amepoteza maisha au ameondolewa kwa sababu za kimaadili, au amejiuzuru ubunge kwa sababu binafsi, au ameacha uanachama wa chama kilichompitisha bungeni kwa tiketi yake. Sasa kauli yangu ilikuwa inasema kwa muda mrefu sasa na kuna uendelevu mpaka sasa. Kumekuwa e, na wabunge wa vyama vyote tu wa kutoka upinzani lakini pia kutoka chama cha Mapinduzi ambao wametumia haki yao ya kikatiba sawasawa na ile ibara yetu ya kumi na nane kwamba mtu unaweza ukajiunga uka na chama au ukajivua uka uwanachama. Sasa wamekuwepo wabunge ambao wanajivua uwanachama wa vyama vyao kwa sababu nyingi tu mbalimbali ikiwemo vyama hivyo kushindwa, e, kuwa na mwelekeo wa kiitikadi kuwa na sera mahususi, lakini pia kujikita katika, uh, malumbano zaidi kuliko kutoa mbadala wa fikra na mawazo ya kujenga taifa letu. Kwa hawa wabunge wamekuwa wengi sana, nasi tumekuwa tunachuja, sio kila aliyejiuzuru, aliyejiuzuru tulimchukua na kumpa dhamana ya kuendelea kugombea. Wale ambao tume wapa dhamana ya kuendelea kugombea ni wale ambao kwa hakika wamekuwa wawakilishi wazuri sana kwa wananchi, lakini kikwazo kimekuwa chama kile ambacho wanatoka, kimekuwa kikwazo kwa maana ya kuwazuia eh, wawakilishi hawa wa bunge kushirikiana na serikali ili kuwaletea maendeleo ya wananchi. Kwa hiyo si tukasema lakini wengi wengi mpaka sasa ambao wanatoka kwenye chama kimoja kwenda kingine wana sababu hiyo hiyo kwamba wanataka kushirikiana na serikali na wanataka kuwakilisha wananchi wao vizuri na wameona hicho watakipata huko kwenye chama chenu. Kwa nini imekuja fikra hii kwamba kuna wengine ambao wanahama kwa sababu za malumbano? Tuna hao hamtowapa nafasi? ninakwambia wale ambao wanahama na kusema wanapenda kuunga mkono kazi nzuri ambayo inafanywa na chama cha Mapinduzi na serikali yake, na ndugu John Pombe Joseph Magufuli, rais wa nchi yetu. Msingi wa kuunga mkono ni kwa sababu vyama wanavyotoka na hapa, wala hatusipepese macho, kimsingi, vimekuwa kama vyama viwili vitatu vinne, kwa maana ya ya ya ya ACT Wazalendo, chama cha Kafu, eh, chama cha Chadema, hivi ndivyo ambavyo kimsingi huko wanapotoka vyama hivi vilishaweka msimamo wa kuto kutaka kushirikiana na serikali. Vyama hivi vimejitanabaisha, vya, vimeji, kipindi chote tangu ndugu Magufuli ameingia madarakani, chochote kinachofanyika, hata vile vitu vizuri, wamekuwa watu wa kupinga mambo haya yanayofanyika. Sisi tungetegemea watupatie fikra Mbadala, watupe mawazo, watukosoe na watu lakini watu mawazo ye. Hayo ndo yanayotajwa kwamba chama cha CCM pamoja na rais aliyoko madarakani, pamoja na viongozi wengine mnaoshikilia serikali kwa hivi sasa hamtaki kukosolewa, hamtaki kurekebishwa. Mtu anaporekebisha anageuka kuwa ni mpinzani mbaya eh, anageuka kuwa wengine, kupigwa risasi. Kwa mfano wengine wa, hawajulikani waliko. Hili nalo utalizungumzia vipi? Kwa sababu malalamiko hayo hayo pia yamekuwa yakitolewa. Unajua, uzuri wanahabari wako, ba, uzuri wewe uko Ujerumani, wako wanahabari hapa Tanzania mm. Niambie nani amekosoa na akatoa mbadala hapa Tanzania? Niambie kwa upinzani. Imekuwa ni chama cha mapinduzi chenyewe kinajikosoa chenyewe na kurekebisha pale ambapo tumekuwa tukifanya vizuri. Wenzetu wamekuwa mstari wa mbele kubeza, kutukana na kupinga kila tunachokifanya. Hakuna kiongozi hata mmoja wa upinzani ambaye sasa hivi anazungumza kuhusu rushwa, ufisadi, kutetea wanyonge, migogoro ya ardhi na namna ambavyo tunashughulika nayo, lakini ukizungumza watu kupotea na watu kupigwa risasi si ndo haki hakuna za binadamu? Huo si ndo ukiukaji wa haki za binadamu ambao pia unabidi uwekwe sawa? Na hakuna kama serikali muushughulikie wowote kati ya watu wamepotea au wamepigwa risasi na serikali au na chama chenye serikali hapa Tanzania. Watu wanapotea, tunafahamu, na ni kazi ya serikali na jeshi la polisi kwa ushirikiano na wananchi wenyewe kuendelea kuwatafuta watu hawa wabaya wanaoleta madhira haya yasiyofaa kwenye nchi yetu. Lakini siku hizi imekuwa hata mtu akipata ajali ya bodaboda barabarani, basi utasema hii bana, serikali imehusika, chama cha mapinduzi kimehusika. Hizo ndio siasa zisizo safi na zisizojikita katika kuleta uongozi bora. E, juzi hapa, haya mambo yako duniani kote. Sisi hapa Tanzania inaweza kusema tuna bahati kubwa, kwa sababu haya mambo jeshi letu la polisi na serikali kwa ujumla na vyombo vya ulinzi na usalama wanafanya kazi kubwa sana ya dhibiti. Umesikia unasema anaisha nani rais wa, wa wa shirika la eh, polisi duniani amepotea. Tunasema hivi, haya mambo hayakubaliki, lakini tusilete visingizio kwamba matatizo tuliyokuwa nayo sasa hivi basi mchawi atakuwa fulani. Huku ni kuishiwa na hoja, na ndio maana kusema ya kwamba hawa wanaohama Tatizo ilipo kwenye vyama vyao. Sasa tukilizungumzia hili bwana polepole pole, hili la uchaguzi, kimsingi mwenye mamlaka ya kuamua chaguzi ndogo hazitofanyika ni tume ya uchaguzi kitaifa. uh, uh, hii hi, hi, uh, tamko la kusema kwamba uchaguzi wa ubunge uh, chaguzi ndogo za ubunge kwa wale wanaohama vyama ha hautofanyika kwenu nyinyi, unakusudia nini hapo? kwa sababu bado ha no, kikatiba ni kwamba bado mtu akihama kutoka chama chake akijiunga na chama kingine, au kama kafa, au kama kafukuzwa, bado nafasi ya kufanyika uchaguzi ipo. Sasa nafasi hii, kwa mtazamo wako, inafungwa, itafanyika katika mwaka huu ilivyosema. Na hilo ndio tatizo, na mimi nawasihi wanahabari, muweze kuwa mnafuatilia kwa kina kinachosemwa ili kuondoa upotoshaji. Nimesema hivi tumezingatia na tunaweka jitihada zetu zote katika kushughulika na utatuzi wa shida za watu wetu wa Tanzania. Mwaka 2018 ndio mwisho kwetu kwetu kufanya chaguzi ndogo za ubunge kwa wale wanacha, wanaohama vyama vyao na kujiunga na CCM. Sasa hapo ukisema kwamba ni mwisho kwenu kufanya chaguzi ndogo za ubunge. Uchaguzi hufanyika kwa sababu kadhaa, moja wapo ni wanaohama. Sisi tunasema wale wanaohama na wana sifa na wanafanya kazi nzuri, wakifanya hivyo, baada ya elfu mbili kumi na nane hawatapewa dhamana kwenye Chama cha Mapinduzi. Umenielewa? Kwa mtu wa mtu akihama uchaguzi bado utakuwepo kwa mujibu wa katiba, lakini kwa Chama cha Mapinduzi ukihama ukajiunga CCM baada ya Disemba elfu mbili kumi na nane we jua ndio ubunge wako umekwisha, hatutakupatia dhamana ya uongozi kwa sababu sasa hivi mwelekeo wetu katika miaka miwili iliyobaki ni kuendelea kuendeleza kazi nzuri ambayo ndugu Magufuli na serikali ya CCM wanaendelea kufanya. Siasa ni uongozi, ni uamuzi, na uamuzi ni mpango, na mpango ni kuchagua. Tumechagua mwaka elfu mbili kumi na sita, elfu mbili kumi na saba, elfu mbili kumi na nane, tumechagua ya kwamba hata wale wanaotuunga mkono tunasema, hatutafanya uchaguzi kwa kuwapa dhamana tena. Sasa hivi tumechagua kuweka nguvu zetu zote kwenye kushughulika na utatuzi wa shida za watu wetu, kama ambavyo ndugu Magufuli na serikali ya CCM wanafanya. Ni uamuzi tu, lakini ikatokea bahati mbaya, na hatuombei hivyo, akapoteza maisha mtu, tutaingia kwenye uchaguzi kwa sababu ni takwa la kikatiba. Lakini baada ya elfu mbili kumi na nane, ukisema una mgogoro kwenye chama chako, unataka kujiunga na CCM ili ufanye kazi vizuri hatuta kupa dhamana hiyo kwa Chama cha Mapinduzi. Kwa hiyo onyo hili lilikuwa linakwenda kwa nani? Moja kwa moja kwa sababu kimsingi wako, wako, mtu anajiuliza kwa nini wakati huu, kwa nini unasema wakati huu? Na, na kwa sababu sisi Chama cha Mapinduzi ni waungwana na ukweli ni sehemu ya msingi wetu, tumesema hivi, tumesikiliza wananchi, tumesikiliza maoni, tumesema ya kwamba hawa wanaohama sisi hawa wanaohama, tunasema hivi wataendelea kuhama. Najua wanaohama wako madiwani, wanahama, wako wanachama wa kawaida, wanahama. Kwa mfano sasa hivi tumeshaingiza kadi zaidi ya milioni mbili wanachama wapya ambao wanahitaji kadi za CCM, ko wanaohama vyama vyao wa kujiunga na CCM na wanachama wapya wanaojiunga na CCM ni mamilioni, ila tunasema kwa viongozi waliokuwa na dhamana ya ubunge mwisho kuhamia CCM mwaka elfu mbili kumi na nane Kwani mlikuwa mnajua kwamba kuna po, wengine ambao safutu wanajipanga kuhamia CCM? Ndio wapo, ndio tuna orodha ndefu sana ya watu ambao wanaomba kujiunga na Chama cha Mapinduzi. Iko orodha ndefu hapa. Dar es Salaam wako wabunge kadhaa ambao wameomba kujiunga na Chama cha Mapinduzi, lakini hawana sifa zile ambazo CCM zinazitaka. Majimbo wanayoongoza wabunge hawa upinzani, mkoa wa Dar es Salaam, yamerudi nyuma kimaendeleo na uwakilishi wao umekuwa dhaifu, hawazungumzii kero za wananchi, hawafanyi mikutano ya hadhara, na licha ya kwamba fursa hiyo ipo. Hawa wameomba kujiunga na CCM kwa sababu wanajua elfu mbili na ishirini ndio mwisho wao. Hao tumewakataa. Wale ambao wataruhusiwa kujiunga Chama cha Mapinduzi ni wale tu ambao wameshirikiana kwa karibu na wananchi katika kuwaletea maendeleo, na kwa mfano hapa Dar es Salaam na wako na mikoa mingine vile vile, watakao watakaoruhusiwa ni wale wale wale, wanasema cream peke yake. Haya, nakushukuru Bwana Polepole. DW inapatikana pia kupitia WhatsApp.