Vuguvugu la mashirika kijamii ya kijamii yameungana na kuikosoa hatua ya Rais Uhuru Kenyatta kuwasimamisha kazi wanachama wa bodi ya feri na kusema kwamba jambo hilo halijawahi kuwa suluhisho na kinachohitajika kufanywa ni feri zinazohudumu kuondolewa zote na kuletwa mpya kwa sababu zimehudumu kwa kiasi cha miaka thelathini na kwa sasa haziko salama kama zinavyohitajika kulingana na sheria za vyombo vya baharini. Nicolas Songora wa kundi la kijamii la Manyata lililoko katika eneo bunge la Likoni amesema serikali ni ya kulaumiwa kwa ajali ambazo zinatokea kila mara, kwa kupuuza usalama wa abiria. Feri zinakwama katikati ya maji, watu wanaishi na hofu. Ni lazima watu wavuke, kwa sababu wanatafuta chakula cha kila siku, hawana njia nyingine mbadala. Tumeona miaka mingi mambo hufanyika, inakuwa hatua hiyo, bodi imefurushwa, imeletwa mwenye kiti mwingine. Hii ndo ilikuwa ni suluhu endelevu katika taifa hili, ambao kwetu sisi tunaona kwamba bado hakujafanyika kitu nalo na baraza kuu la waislamu nchini kenya supkem kupitia mwakilishi wake katika kanda ya pwani sheikh halfan ali halfan limesema kwamba kwa muda mrefu serikali imekuwa ikibadilisha bodi na hata kuwafuta kazi wa kurugenzi wa shirika hilo lakini hilo bado alijisaidia kitu kwa sababu ya sera mbaya zinazoendekeza ufisadi mwaka juzi kulikuwa na utepetevu na vilevile bodi ya serikali ikavunjwa nakumbuka kabla ya hapo pia bodi ilivunjwa kimtazamo wangu tatizo si bodi tatizo ni usimamizi mzima wa taasisi za kiserikali nchini Kenya sera zinazosimamia bodi hizi za Kenya bado zinahitaji kupigwa msasa. Wakenya kupitia mtandao wa, mtanda wa kijamii wameunga mkono hatua ya rais, huku wengine wakikashifu kwamba usalama wa mwananchi unapuuzwa hadi maafa yanapotokea. Kupitia gazeti la serikali hapo jana, Rais Uhuru Kenyatta aliivunja bodi hiyo iliyokuwa ikiongozwa na mwenyekiti Dani Mwazo, japo haikutangaza watakaochukua nafasi hizo. Wanachama wa bodi ya feri hubadilishwa kila baada ya miaka mitatu. Hatua ya rais najiri baada ya mwanamke Mariam Kigeda na mwanawe amanda Motheo kufariki dunia katika kivuko cha Likoni baada ya gari lao kuteleza kutoka ndani ya feri na kutumbukia baharini. Ilichukua siku kumi na tatu kwa jeshi la wanamaji kuweza kuiopoa miili hiyo ambayo itazikwa hapo kesho katika kaunti ya Makueni. Nikiripotia DW kutoka Mombasa nchini Kenya, jina langu ni Faiz Musa.