Akizungumza mbele ya waandishi wa habari muda mfupi baada ya kikao hicho, mwenyekiti wa kikao hicho Katani Ahmed Katani amesema wajumbe wote, wajumbe wote 43 waliohudhuria kati ya 53 wamekubali kufukuzwa wanachama Profesa Ibrahim Lipumba kwa kutumia ibara ya kumi mabano moja. Kwa maamuzi haya, baraza kuu linaweka bayana kwa wanachama wa kafu wa Tanzania na mamlaka zote nchini kwamba Kuanzia tarehe ya leo, Profesa Ibrahim Haruna Lipumba hana haki ya kujihusisha kwa namna yoyote ile na shughuli za chama chetu cha wananchi kafu. Aidha, Katani amesema wajumbe hao pia wamekubaliana kwamba Profesa Ibrahim Lipumba hatahusika kujishughulisha ndani ya chama hicho kwa namna yoyote. Kwa maamuzi haya, baraza kuu linaweka bayana kwa wanachama wa kafu wa Tanzania na mamlaka zote nchini kwamba kuanzia tarehe ya leo, Profesa Ibrahim Haruna Lipumba hana haki ya kujihusisha kwa namna yoyote ile na shughuli za chama chetu cha wananchi kafu. Kikao hicho kilichokutana kwa dharura kimejadili ajenda tatu ikiwemo kujadili barua ya msajili wa vyama vya siasa Tanzania, Jaji Francis Mutungi, ambapo uamuzi wa baraza hilo umeutupilia mbali ushauri wake. Ajenda nyingine ni kupokea na kujadili mashtaka dhidi ya Profesa Lipumba akidaiwa kufanya hujuma ndani ya chama hicho cha KAF, huku ajenda ya tatu ikiwa ni kumjadili Profesa Lipumba mwenyewe mbele ya kikao hicho na kumchukulia hatua za kinidhamu. Hata hivyo baraza kuu limemwagiza katibu mkuu wa chama hicho Maalim Seif Sharif Hamadi kumwandikia kwa maandishi msajili wa vyama vya siasa Jaji Mutungi juu ya uamuzi wa baraza hilo, ambalo ndio chombo cha mwisho cha uamuzi wa chama hicho. Baraza kuu limemwagiza katibu mkuu wa chama kumjibu kwa maandishi na kwa kina msajili wa vyama vya siasa na kumweleza maamuzi ya baraza hilo, ambalo kikatiba ndilo lenye madaraka ya kusimamia uendeshaji wa chama kwamba halitambui ushauri, msimamo na mwongozo huo na limeutupilia mbali kwa kukosa kwake mantiki, hoja na pia kukosa nguvu za kisheria. Chama cha wananchi CUF kimeingia kwenye stofahamu tokea kutaka kurudi kwenye uongozi aliyekuwa mwenyekiti wa chama hicho Profesa Ibrahim Lipumba, ambaye alijiuzulu mwenyewe mwaka jana kabla ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 2015. Salma Said, DW, Zanzibar.