Nam, kwa ujumla tunasikitishwa na habari tunazopokea kuhusu mauaji uh, kisiwani Zanzibar na pia kuzimwa kwa mitandao. Tumethibitisha kwamba uh, mambo haya yametokea na tumepokea habari za tofauti kuhusu mambo hayo, na la kusikitisha ni kwamba serikali imeshindwa kutii uh, sheria na haki za kibinadamu. Uh, tungelitaka kuwasihi polisi na jeshi na serikali kwa ujumla kuzingatia haki za u, za kibinadamu na pia kuhakikisha kwamba uh, wana, wanafanya uchunguzi uh, ili, ili tujue uh, mauaji hayo yalitokea kwa sababu gani na nani walihusika na pia wachukuliwe hatua. Unaweza ukazungumziaje namna jeshi la polisi linavyoshughulikia tuhuma kama hizi? Naam, hatujapokea habari kuhusu namna serika, uh, jeshi la polisi linavyoshughulikia na kushughulikia haya hizi tuhuma, lakini la, la msingi ni kwamba in, in, in, inabidi serika, uh, jeshi la polisi liwe wazi na liwaambie li, li, liwa watu uh, ukweli Uh, kamili kwa watu kuwajulisha vile mambo yalitokea, na polisi kama wao ambao labda wamesababisha haya, uh, uh, haya mauaji na pia wa, wa, kwa kutumia nguvu na, na mabavu. Uchunguzi ufanyike ili ukweli ujulikane, labda polisi ambao wanahusika lazima wachukuliwe hatua, kwa kuwa hakuna mtu ambaye yuko juu ya sheria na ambaye anaweza tenda anaweza na, sababisha Uh, watu kupoteza maisha yao na asichukuliwe hatua, ili ili, ili jambo watu ilisi, lisiwe jambo ambalo linaishia tu hapo bila watu kupata haki. Kwa ujumla, uchaguzi huu ukilinganisha na chaguzi zilizopita, ni yapi hasa ambayo mnaweza kusema kwa dhahiri yameonekana kwamba tawala ama mamlaka zinakiuka haki za binadamu kwetu? Kweli sio tu siku ya uchaguzi tu ambayo tumeangalia, tumeangalia mchakato mzima wa kupiga kura. Tumeona miaka mitano iliyopita hali ya haki za kibinadamu ikizorota nchini Tanzania. Tumeona wa, waandishi habari wakitatizwa kufanya kazi zao, mashirika yasiyo ya serikali yakitatizwa pia kufanya uh, kazi zao. Uh, tukiona, tumeona waandishi habari wakipelekwa kotini na kushtakiwa, uh, kwa mambo ambayo kweli ukiona kwa kina ni gushi tumeona pia wanasiasa wa mrengo wa upinzani wa wakitatizwa uh, na haki zao za kuweza kufanya, kufanya mikutano zikitatizwa na tumeona kwamba mambo haya yamefanyika yakilenga tu uh, upinzani na hilo ni swali swala ambalo linatisha ambalo linasikitisha.