Msemaji wa operesheni za kijeshi zinazoitwa Sukola ya pili kusini mwa mkoa wa Kivu Kusini, Kapiteni Dodone Kasereka anathibitisha tukio hili. Amesema kwamba shambulio hilo liliendeshwa na muungano wa wanamgambo wanaomiliki silaha toka makundi yanayoitwa Android, Makanika na Turaneho. Kwa sasa hali eneo hiyo ya Tuwetue iko shwari, kwani jeshi limedhibiti mambo. Kisha mapambano, ni watu nane waliofariki. Kati ya watu nane hao kunakuwa uh, wanajeshi sita, wa wamama wawili uh, ambao ni raia. Mashambulizi ya kila siku yanaripotiwa kwa miongo kadhaa katika vijiji vingi vya wilaya za Mwenga, Uvira na Fizi kati ya makundi yenye silaha kwa upande mmoja na pia kati ya makundi yenye silaha na jeshi la FRDC upande mwingine. Asasi za kiraia katika maeneo hayo zinahofia ongezeko la machafuko na zinashotea kidole cha lawama jeshi la FRDC kwa kushindwa kutekeleza mapatano ya tangu awali yaliyowahi kusainiwa kati yake na makundi hayo, ili yaweke silaha chini na kurejesha amani. Kitandala Santos ni kiongozi wa shirika la raia wa mtaa wa Fizi. Inaonekana jeshi letu linaigamia upande umoja eh, kwa kupiga nisha makundi mengine ya ambayo yanashikilia silaha na zile sila. Kundi zina madai yao kwa serikali, na yale madai ndio yangekuwa yangekaguliwa yaonekane kwamba yale nyenyeko muhimu yajibiwe na yale ambayo hayako muhimu ya watu. Lakini hivi mpaka sasa hakuna ambacho imeshajibiliwa na watu wanaendelea tu kupiga na watu wanapoteza maisha kila leo. Lakini tuhuma hizo zinatupiliwa mbali na msemaji wa jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo katika eneo hilo, Kapiteni Dedone Kasereka. Upande wake, afisa huyo anashotea kidole cha lawama baadhi ya wanasiasa wanaohifadhi makundi yenye kumiliki silaha misituni ili kujipa uzito kisiasa, watu wanakuwa wakisema eti tunashirikiana na wamajimaji. Wamajimaji ni watu wanatumika kinyume na sheria, halafu uh, sisi jeshi la taifa tutajiunga nao? Kwa nini? hizo makundi zinakuwa zikiundwa un, zikiundwa na wanasiasa wa fulani fulani, ambao wanakuwa wakiwauzia silaha, ambao wanakuwa wakiwatuma waendelee kufanya vurugu katika maeneo hiyo ya tarafa la Fizi, tarafa la Mwenga na hata tarafa ya Uvira, na sisi jeshi tunakuwa kusudi tuhakikishe usalama wa wakaaji na mali yao. Wakati wa ziara yake mjini Bukavu Oktoba mwaka jana, Rais Feliksi Chisekedi aliapa kwamba yuko tayari kutoa uhai wake ili kuhakikisha kwamba usalama umerudi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mitima de la Chance, DW Bukavu.