Sasa hivi tunaona mabadiliko ya kwamba serikali na hata wanaume wanakubali ya kwamba wanawake wanaweza na wanaweza kufanya kazi yoyote ambayo mwanaume anaweza kuifanya. Tumeona marais ambao wamekuwa wanawake, kwa mfano rais Ellen Johnson wa Liberia, rais Joyce Banda wa Malawi na wengine wamekuwa. Nchi nyingine zimekuwa na makamu wa rais, kama sasa hivi Tanzania tuna makamu wa rais mwanamke. Kwa hiyo imekubalika sasa kwamba wanawake wanaweza, na mimi pia nisijiache nyuma, ni mfano mzuri tu wa wanawake ambao, niliaminiwa na wabunge wa Afrika kunipa nafasi ya kuwa rais wa kwanza wa bunge la Afrika lilipoanzishwa mwaka elfu mbili na nne. Kwa hiyo unaona mabadiliko yanakuja taratibu. Hata katika umoja wa Afrika tumekuwa na mama Zuma ambaye ameku, alikuwa ni kamishina wa Umoja wa Afrika. Kwa hiyo umeona mabadiliko na, na taratibu zinaanza kubadilika zi, katiba zinaanza kubadilika katika nchi mbalimbali wanaweza kukubali hata kuweka nafasi maalum kwa ajili ya wanawake endapo hawatafikia idadi inayokubalika kutokana na uchaguzi tu wa kawaida naam. Eh, pamoja na mafanikio hayo ambayo umeyazungumza, pamoja na upande wako Mama Gertrude Mwengera, lakini pia tumekuwa tukishuhudia duniani kote na pia barani Afrika. Mfano mojawapo, nafasi za wanawake katika uongozi wa kutoa maamuzi zimezidi kupungua. Mfano pia hata hivi karibuni, baraza la mawaziri la Liberia chini ya uongozi wa rais mpya George Weah inaonekana kutokuwa na sura ya mwanamke. Unazungumza vipi hali hiyo hivi sasa? Ha, sasa binadamu, huwezi ukafuta madhambi yao yote, watakuwepo wa dhambi tu, na hiyo ni kati ya dhambi, unapofika mahali unazungumza kutombagua binadamu, kutoa haki za binadamu, alafu papo hapo anakuzungumzia demokrasia na hapo hapo unaona ya kwamba demokrasi ni ile tu inahusu wanaume, kwa hiyo inakuwa demokrasi batili. Nadhani sisi wanawake tutaendelea tu kukataa mifumo ambayo inakiuka misingi mikubwa ya haki za binadamu. Lakini pia kumekuwepo na changamoto ambayo imekuwa ikidaiwa kwamba e, wanawake wenyewe wamekuwa pia hawajitokezi kuwaunga mkono kwa maana ya kuwapigia kura wanawake wenzao ili washike nyadhifa za maamuzi kisiasa. Wala si kweli hiyo, mambo ni ya uongo tu, kwa sababu kula ni za asili. Utajuaje mwanamke akumpigia mwanamke mwenzie? Isipokuwa ni nafasi ya kutugawa wanawake, hampendani. Wanaume tangu lini wakapendani?