Kwenye taarifa iliyotiwa saini na Felix Tshisekedi, kiongozi wa vuguvugu vugu la upinzani la Rassemblement, imeelezewa kwamba hatua ya rais Joseph Kabila ya kutaja waziri mkuu mpya bila maridhiano na upinzani ni ukiukaji mkubwa wa mkataba wa kisiasa, na kuongeza kuwa hatua hiyo itahatarisha hali ya kisiasa nchini Kongo. Hata hivyo, upinzani umesema uko tayari kuendesha mazungumzo ya moja kwa moja na rais Kabila. Christophe Lutundula Apala kutoka vuguvugu vugu la Rassemblement ameambia DW kwamba hatua ya rais Kabila imeonyesha wazi kwamba hana nia nzuri ya kisiasa katika kutafuta suluhisho la mzozo ulioko hivi sasa. Rais Kabila amekwenda kinyume na mkataba kwa sababu zifuatazo: kwanza, amesema atateua waziri mkuu mnamo masaa 48 Nimekumbusha kwamba chama chake kilihakikisha mbele ya maaskofu kwamba hakutokuweko na uteuzi wa waziri mkuu hadi hapo mazungumzo ya kitaifa yatakamilika. Pili, mkataba wenyewe unaelezea kwamba uteuzi wa waziri mkuu utafanyika kufuatia mashauriano kati ya kiongozi wa upinzani na Rais Kabila Sefas. Uh, mpasuko ndani ya upinzani umesababisha Rais Kabila kuchukua hatua mpya ya kuendesha mwenyewe mashauriano na baadhi ya vyama vingine vya upinzani na hata mojawapo ya vigogo wa chama cha UDPS Mpinzani Justin Bitakwira, waziri wa masuala za bunge kwenye serikali ya mseto iliyoko hivi sasa, amesema kwamba wenzao wa Rassemblemani lazima wawajibike. Hiyo ni kwa kuweka Wakongomani mbele ya madaraka yao na kuwatia wafanyasiasa mbele ya madaraka yao, ni kwa ajili ya kwenda kwenye uchaguzi kwanza. Chisekedi alipofariki, hata gombolewa na mtu mwingine, kisha mwezi moja au miezi sita au mwaka moja itaomba hata miaka miaka ishirini na tunaweza kuwaomba watu wa UDPS au wa Rassemblement waelewe ya kwamba hii nchi haikuwa Chisekedi ameachia mtoto wake. Hapana, hii nchi haikuwa Chisekedi. Chisekedi alikuwa mwananchi kama watu wengine. Huku ikisalia siku moja pekee kabla ya kuteuliwa kwa waziri mkuu mpya, juhudi za kisiasa na za kidiplomasia zinaendeshwa ili kuweko na makubaliano ya dakika za mwisho. Ni Salehe Mwanamilongo, do chevel, Kinshasa.