Nimesimama mbele ya jengo la makao makuu ya Chama cha Wananchi Kafu mjini Dar es Salaam. Wanachama wakiwa wamekaa katika mfumo wa vikundi, wanajadili juu ya mzozo wa kiuongozi unaoendelea ndani ya chama, lakini kulia kwangu ni jengo maalum la kufanyia mikutano ya chama. Ndani waandishi wa habari wakiwa na kiu ya kutaka kusikia kauli ya Profesa Lipumba mara baada ya kufutwa wanachama hapo jana. Mimi naendelea kuwa mwenyekiti wa taifa wa chama cha CUF niliyochaguliwa kwenye mkutano mkuu mwaka elfu mbili na kumi na nne kwa hiyo hata lile baraza kuu lilikuwa batili kwa sababu halikuitishwa na kamati ya utendaji halali kiongozi wa kamati ya utendaji mwenyekiti wa kamati ya utendaji e, ya taifa wakati katibu mkuu akiwa hayupo kama katibu mkuu anatoka zanzibar anayemfuata kwa mamlaka ni naibu katibu mkuu anayetoka tanzania bara mama magdalena sakaya hajaitisha kikao cha kamati ya utendaji Taarifa tata zinaendelea kuvuma katika mitandao ya kijamii kuwa Profesa Lipumba anatumia ofisi ya mwenyekiti wa chama kutaka kumwondoa katika wadhifa wake katibu mkuu wa chama hicho Maalim Sefu Sharif Hamad. Kando na mkutano huo na wanahabari, nilimuuliza Profesa Lipumba undani wa taarifa hiyo, akasema haya, mimi sina mpango. Maalim Sefu amechaguliwa kama katibu mkuu katika mkutano mkuu wa 2014 wakati wowote yeye aje ofisini, lakini ajue mwenyekiti wake yupo, mwenyekiti ampe miongozo ya namna ya kukiongoza chama. Magdalena Sakaya naye pia aliwahi kusimamishwa wadhifa wake wa naibu katibu mkuu bara, ameiambia DW kuwa mbali na kukataa maamuzi ya kusimamishwa wadhifa wake kinyume na katiba ya chama hicho, lakini pia kamwe hawezi kuvumilia mgogoro wa kiuongozi unaoendelea ndani ya chama alichokitumikia tangu alipoianza safari ya kisiasa. Hatutakubali kuyumbishwa na watu, watu wa vyama vingine, tutasimama imara kutetea chama cha Kafu mpaka mwisho. Ndio maana mpaka sasa hivi unaona tuko hapa pamoja, na kuwa na vitisho vingi na kwamba tumesimamishwa, lakini bado tunasema kwamba Kafu ni chama chetu. Wakitoa maamuzi kama yameenda kinyume na katiba tuliyonayo, tutayapinga, kusimama na chama chetu mpaka mwisho. ni yepi hasa wanachama wanajadili juu ya mgogoro huo? Tumekamata watu, walinzi wa Chadema wametumwa hapa makao makuu zaidi ya wanane, wanatumwa kuja hapa. Swala hili ni la Kafu. Watu wa chadema wanakuja hapa ofisi ya kafu kutafuta nini? Kwao tunaamini hivyo kwa sababu viongozi wakuu kutoka upande wa Zanzibar wanavunja katiba na wanafanya vikao vyao vya kiolela ambavyo kwenye katiba hiyo vitu havipo. Kweli wana dhamira ya kuivunja kafu upande wa Tanganyika hawabihoga dochivele Dar es Salaam.