tby inoa bongo jenga maisha yako hujambo msikilizaji na karibu katika makala yetu mpya ya noa bongo jenga maisha yako jiunge nami katika vipindi kumi vijavyo tutakapokuelezea hadithi ambayo wengi wameiepuka kuhusu watu wasiotambulika kwa sababu kauli zao zimetupiliwa mbali na wanapozungumza hakuna anayewapa sikio kwa sababu wamepewa kila aina ya majina uenda wazimu punguani vichaa makreki mafyuzi na mengineo mengi hii ni riwaya inayoangazia matatizo wyapatayo wanaogua maradhi ya akili barani afrika tunakutana na kapaka kijana mwenye ari na mtazamo mzuri kuhusiana na familia yake kisha kuna kunae mwanafunzi wa taaluma ya uguzi ambaye ghafla anachanganyikiwa akili halafu kuna chumba kijana wa miaka 16 ambaye hajawahi kuona mlango wa shule kutokana na kugua maradhi ya akili familia zao na jamii zao zinawashuguliaje je mfumo wa matibabu na afya umejiandaa vipi kuwahudumia hayo yote na mengineyo utayapata katika hadithi bado ni ngali chetu cha ja kwanza kinaitwa haikuwa mimi tunaanza katika duka kubwa la mahitaji lilitoalo kwa kiingereza kapaka ambaye ameua hivi karibuni na yupo na mke wake mja mzito ni katika duka hilo habari ya mchana mama salama kaka nashukuru e, jumla itakuwa shilingi 850 subiri bakshishi yako tafadhali oh karibu tena mama tunashukuru kwa kununua bidhaa hapa dukani kwetu asante sana kaka waheri ah, asante ah. kumbe kuna mama mgine alikuwa hapa habari ya mchana mama mamazamani ah, itanibidi nipokee simu kwanza kwanzaalo e, al- kapaka hapa join my bwana arkabwa kuna msururu mrefu wa wateja wanahitaji kuhudumiwa kwa sasa mimi pana jari baba hata kama anaishi na ngojea sikia kuja ofisini mara moja nasemaok okay, sawa samani mama A, ninafunga kwa sasa nenda kwa keshia mngine tafadhali ilikuwa bayana kwakapaka nakeshia wenzake kwamba bwana patel alichukulia mteja kama mfalme kukadhibika kwa patel kulimaanisha kuna jambo limeharibika mno kapaka alinyanyuka na kuelekea katika ofisi ya bosi wake patel kwengineko katika shule moja ya uguzi ndani ya jiji valery mwanafunzi wa uguzi anapata chakula cha mchana na rafiki yake irene katika kihoteli kimojawapo hapo chuoni kwao Uh, nashukuru nimetoka chumba cha upasuaji sidhani kama ningependelea kufanya ajira hii valerie kweli wee ulitaka kwa muuguzi tangu utotoni nini upasuaji airin <laughs> nafikiri umefanya vyema unahitaji muda a kuzoea ah! ah! uko sawa valeri ah! hata huku nisikia nimekuuliza nini umenisikia kweli nimekuuliza kama ulitaka kuwa muuguzi mimi Nesi? Ha, ha, ha, ha, hapana, hapana. labda daktari sawa kwa hivyo mbali na kuwa mwanafunzi bora wa unesi sasa unaazimaa kuwa daktari hmm. mpasuaji wa ubongo la daktari mm, ndio nitapea na huduma jua ngani unanishangaza valerie kula kitu basi si ajabu kuchanganyikiwa kwako kwalitwa na njaa labda kutaondoka ukishiba siwezi tena kula yaani nimepoteza hamu ya kula kabisa valeri unahakika uko sawa airin tangu lini ukawa daktari mimi ndimi daktari hapana usihofu rafiki yangu lakini niko sawa vali unahakika adakika chache pale nafikiria ulikuwa huko na mimi sikuwa naelewa usemacho tafadhali pata dawa na ujipumzishe tuko kipindi muhimu sana katika masomo yetu hapa chuoni huwezi kukosa masomo <tipi> sawa sawa airin nitameza dawa lakini umenisamee mama eh? sikutaniiae sawa hata mimi sina mzaa endelea na chakula chako valeri subiri sikunuiya kukuudhi valeri valeri kama moto kichakani huanza kwa cheche moja wakati mwingine moto huo huchukua miezi au siku nyingi kudhibitiwa tena iwapo una vifaa muhimu vya kuukabili valey bila shaka haiko sawa atachukua hatua gani kabla hajalipuka tutajionea lakini tutoke katika maisha ya jijini na tuelekee kijijini katika kijumba kimoja kikuukuu kilichoadimika wa watu malemba mlezi wa pekee anafagia uwanja wa kijumba hicho karibu na hapo kipo kijumba kidogo cha udongo na ndani anajisitiri kijana wa malemba mwenye umri wa miaka 16 aitwaye chumba amefungwa kwenye kitanda cha terehemkatukazi huku akilalia mkeka tu akili za chumba zina matatizo upungufu huu umemsababishia kutotangamana na watu lakini mamake malemba hajui lolote kuhusu maradhi haya kwa hivyo ana maoni tofauti kuhusu hali hii ya mwanaye usiondoe sikio lako mpenzi msikilizaji kuna wakati wa kulia wakati wa kuomboleza wakati wa kusema mungu wangu mbona umeni ashe. Naudoka, naudoka, naudoka. Nilate, nilate. mwacheni mwanangu nyie chafu nenteni rutini mlikotoka muwacheni basi baba chumba wameenda washatulie kiyana wangu sulia mamao niko hapa basisibasi basi. basi. basi. basi mmakonimefikamamako nikohap mama, eh? mama, mama haondokichum <laughs> hebu nyamaza achekupiga mayoe wanangu chumba mamako niko hapa <laughs> e vilivyo kama vya malemba kwenye vijumba duni ni vingi mno barani afrika hivi kweli watu kama kina chumba wana msaada wowote watasaidiwa vipi kama wanabaguliwa hawashughulikiwi na wanatengwa endelea nasi tupeleleze pamoja tunaporudi katika lile duka la jumla kapaka amesimama mkabala na mwajiri wake bwana patel ankapaka wee una baba e, kazi baba kwisa kwa nini nimefutwa kazi bwana patel hu si mzaha sikilija manenyo wangu vizuri baba nimefuta kaji wewe tena iko mara moja weye hapana ikopanyakaji tena hapa dukani ya jumula ora lewa mimi towa goho yako na ipande yako mala moja ah, siyelewi kwa nini nafukuzw wakazi nimekosa nini jamani mimi oh. wey na juwa sana kuigiza nawenda cheza bolihudi weye naiba pesa yangu jana halafu naweza simama bele yangu mimi nasima hapan na bahati yako mimi hapana heleza polisi wenu mimi niliiba pesa pateli nakuwapia bwanapateli tena hapana itami pateli kama chaulo sikia mimi hapana apana rafiki yako tena ah, tenawe mimiiko bosi yako unafanya mpaka nakkosia mimi bosi yako zamani sio sasa bwanapateli unanijuwa vyema nimekufanyia kazi takiribani miaka mitatu sasa sijalalama wala kulalamikiwa isi toshe nimewa wajuzi na mke wangu atapata mtoto muda wowote kutoka sasa kwa nini nifanye kitu kitakachosababisha ni haribu kazi yangu haya ni makosa sikuwai sikuwai siye mimi kuna makosa makosa kubwa ni mimi kwaamini wewe naandika wee kaji sasa pana haribu makati yangu sawa peana ka kituwote napeana hapa dukani yangu mimi haikuwa mimi na hapa sijawai hata kukwibia senti moja haikuwa mimi ni kweli tupu hapana wewe pesa na mea magulu na makono alafu kwenye kingi yangu natoweka kapaka afazili sana wazazi yako neitawekamwiji toka baba haikuwa mimi jamani siye mimila sikuhai kufanya hivyo mimi haikuwa mimi sande zana baba kwa kazi yako sikia kapaka tudasema toka baba antema toka basi hayo yanatamatisha kipindi chetu cha kwanza katika hadithi hii ya matatizo ya wapatayo wanaugua maradhi a akili barani afrika ni api yaliyosalia kwakapaka baada ya kufukuzwa kazi hali hii ya valey kweli itazidi kusambaratika na kule kijijini ni kweli chumba kapagawa na mapepo na kama sivyo anaugua nini je watu kama hawa wanaweza kupona kweli haya na mengine mengi ni katika vipindi vijavyo kama unataka kusikiliza tena kipindi hiki basi tembelea wavuti wetu wa dwde mkwaju lbe mpaka wakati mwingine tena kwa heri