Tulipokuwa barabarani kuelekea kijiji cha Kisereni takriban kilomita 35 kutoka Moshi mjini, tumeshuhudia umati mkubwa wa watu waliojipanga barabarani wakipunga mikono juu huku wengine wakipunga hewani matawi ya miti kama ishara ya kumwaga Dr. Reginald Mengi. Na hatimaye msafara ukafika katika kijiji cha Kisereni Machame mkoani Kilimanjaro ambapo ndipo mwili wa mfanya biashara huyo maarufu umehifadhiwa katika nyumba yake ya milele. Eneo alilozikwa Dr. Mengi ni eneo la makaburi ya familia ambapo pia wamezikwa wazazi wake na ndugu wengine. Akitoa salamu za rambirambi kwa niaba ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amesema kwamba taifa litamkumbuka Dokta Mengi kwa mchango wake mkubwa wa kukuza uchumi nchini hasa katika sekta ya madini, habari, viwanda na mazingira kwani amewahi kuwa mwenyekiti wa Baraza la Mazingira ya Taifa. Waziri Mkuu Majaliwa amesema mchango wa Dokta Mengi katika kuwakumbuka watu wenye mahitaji maalum utaendelea kukumbukwa daima. Tabia mzuri ya kuchukia umaskini bila shaka kila mmoja wetu ameguswa na namna kipekee na mchango wa Dakta Mengi. Na kiukweli marehemu Dakta Mengi atakumbukwa kama mwanahabari, mwana viwanda, mfanyabiashara biashara maarufu, ambaye pia alitumia elimu yake maarifa na utajiri wake kwa ajili ya manufaa ya wote, hususani kwa wasiokuwa na uwezo na watu wenye mahitaji maalum. Awali akitoa mahubiri katika ibada ya mazishi hayo iliyofanyika katika Kanisa la Kinjili la Kilutheli Tanzania KKKT Usharika wa Moshi Mjini, Askofu mkuu wa kanisa hilo Dr. Fredrick Shaw, pamoja na mambo mengine amewasa viongozi wa serikali hasa wale wenye umri mdogo kuacha kiburi cha madaraka na badala yake watende haki kwa wananchi wote bila upendeleo. Askofu Shaw amesema Dr. Mengi hakubagua maskini japo alikuwa ni tajiri, na sifa hiyo inapaswa kuigwa na watu wote wenye nafasi za uongozi serikalini, wenye madaraka na wenye pesa. Ningependa tusahihishe semi zetu. Hatusemi tumempoteza sisi. Imani yetu ya Kikristo haituruhusu kusema kwamba kweli tumempoteza mtu aliyekuwa muhimu sana. Tunasema tumeondokewa na mtu aliyekuwa muhimu. Nasema hivyo kwa sababu Dr. Reginald Mengi hajapotea. Bwana asifiwe. Mungu alimbariki kwa mengi, na yeye akawa baraka kwa wengi. Kwa upande wake mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania Chadema Freeman Mboe, amekemea tabia ya ubaguzi wa ukabila unaoonyeshwa na baadhi ya viongozi wa serikali na kwamba ili kumwenzi Mengi, ni muhimu kuyaacha matendo hayo, kwani marehemu Dr. Mengi alikuwa ni mtu wa kujishusha japo alikuwa bilionea. Kauli zake mara kwa mara zililenga kupatanisha, kauli zake mara kwa mara zilijenga kuwe kutoa matumaini Hakuwa mtu wa kukata tamaa katika mazingira ya kawaida ya kibinadamu. Vitu viwili vinajenga kiburi: mamlaka yanajenga kiburi yasipotumiwa vizuri, na fedha au utajiri unajenga kiburi. Veronica Natalis, DW, Machame, Kilimanjaro.