Like the pepper bird that sings each morning... kama ndege anayeimba kila asubuhi akitangaza mapambazuko ya siku nyingine tena, basi ni sawa na mwamko na harakati za watu wa nchi yetu unaotangaza mapambazuko ya siku mpya ya maendeleo kuongoka na kusonga mbele kwa taifa na watu wake. Huyo ni William Tatman aliyekuwa rais wa Liberia. Historia ya nchi hiyo ni ya kipekee katika bara la Afrika. Ni taifa lililoasisiwa mwaka 1847 na watumwa walioachiliwa huru na Marekani na kuamua kurudi Afrika. Hata hivyo, watumwa hao huru waliorudi Afrika walishindwa kuafikiana na watu wa asili wa Liberia. Kipindi William Tatman akiingia madarakani 1944, watu wa asili wa Liberia hawakuwa wakiheshimiwa Tatman alipata umaarufu kwa kuwahimiza kushiriki katika masuala ya kisiasa na kuwaunganisha na watumwa hao huru ambao wakijulikana kama walaiberia wa, wa Marekani. Ingawa wakosoaji wengi wanatilia shaka uadilifu wa uongozi wake wa miaka 27, Tatman anatajwa na wengi kama baba wa taifa la kisasa la Liberia, aliyeibadilisha pakubwa nchi hiyo. Mwanahistoria Emmanuel Bevia anaeleza hapa mabadiliko ya kimiundombinu mbinu aliyoyaleta Tatman. Tubman alipoingia madarakani hatukuwa na jengo jipya la rais, hatukuwa na jengo la capital, hatukuwa na mahakama kuu, lakini mwisho wa utawala wake tulikuwa na mambo haya yote pamoja na barabara zilizosambaa nchini kote. Rais Tatman aliipa nchi hiyo muundo mpya wa kiuchumi unaojulikana maarufu kama sera ya kuweka mlango wazi iliyovutia wawekezaji wengi wa kigeni. Na mwaka 1960, wakati mataifa mengine ya Afrika Magharibi yakiwa ndiyo kwanza yanapata uhuru wao, Liberia ilikuwa inajivunia enzi yake ya kwanza ya ustawi wa nchi. Kulijengwa mahospitali na kuanzishwa programu za kitaifa za kutoa elimu kwa wote. Mwishoni mwa uongozi wa Tatman, uwekezaji wa kigeni Liberia ulikuwa umeongezeka kwa asilimia mia mbili. Nchi hiyo ilikuwa imeendelea hadi kutajwa kuwa nchi ya pili duniani yenye uchumi unaokua kwa kasi kubwa, na kuna kitu kingine pia alichokibadilisha Tatman alihakikisha wanawake wanapata fursa mpya ya kushiriki kisiasa mwaka 1946, wanawake wa Liberia kwa mara ya kwanza walipata haki ya kupiga kura, kama anavyoeleza hapa wid coba ure, makamu wa rais wa uongozi wa chuo kikuu cha Liberia. He was alisaidia sana kupitisha sheria ya uhuru wa wanawake. Kifungu hicho cha 11 kilibadilishwa mnamo mwaka 1946 kutoa haki za kupiga kura kwa raia wote wa Liberia. Kwa hivyo hii ilikuwa mara ya kwanza kwa wanawake kuchukuliwa kuwa raia wa Liberia wenye haki za kupiga kura. William Tubman alifariki dunia Julai 23 mwaka 1971. Liberia wakati huo ilikuwa mshirika wa karibu wa Marekani, jambo ambalo halikufurahiwa na kila mtu. Mwishowe, misingi yaliyoiweka Tatman haikuweza kuhimili changamoto zilizoikumba nchi hiyo siku za baadaye.