Leo tumekwenda Mahakama Kuu ili kesi iitwe kwa mara ya kwanza mbele ya jopo ma la majaji e. Na sababu inaitwa kwa mara ya kwanza ili kuipa serikali muda wa kujibu malalamiko, na baada ya hapo e, tutakwenda tena mahakamani ili kupanga tarehe za kusikilizwa kesi. Malalamiko yenu hasa, kimsingi, katika kesi hii ni yapi? Yanahusu sheria ya uchaguzi Kwenye katiba yetu, wasimamizi wa uchaguzi hawawezi kutoka kwenye pati yoyote, lakini sheria ya uchaguzi imewafanya District Executive Directors wawe eh, wasimamizi wa uchaguzi. Sasa ukiangalia hilo, tena haijaweka vipengele vyovyote vya kusafeguard usimamizi huo na kusafeguard independence ya wasimamizi wa uchaguzi. Kwa hivyo, tatizo ni kwamba unakuta kwamba ni um, nani awachagua madeni? Madeni wanachaguliwa na rais, wamechaguliwa na rais, lakini hawa ni watumishi wa serikali na kuwa mtumishi wa serikali, si kwamba unaegemea chama chochote au unatoka chama fulani. Tatizo sio kwamba kutoka kwenye chama chochote au kuto kutoka kwenye chama chochote, tatizo ni kwamba lazima kuonyesha kwamba hawa watu ni independent. Na kuna malalamiko kubwa sana kwamba hakuna independence kwenye wasimamizi wa uchaguzi. Kwa hivyo sheria ya uchaguzi lazima iweke vipengele e, vinavyohakikisha independence ya wasimamizi wa uchaguzi. Nyinyi, katika uwasilishaji wa kesi hii, mna ushahidi wa kutosha kuhakikisha kwamba kile mnachopigania, mnashinda, mnapata haki? Halo, in fact huna haja ya ushahidi kusema la haki kitu ni cha kufikiria tu. Vipi utam- utamwacha utamwalau, mtu anakwenda kwenye uchaguzi, yeye ndiyo achague kwa, kwa sheria yeye ndio achague wale wasimamizi wa uchaguzi? It's not possible, huwezi. Ni common sense tu, huna haja hata kuonyesha kwamba anachagua watu wanampendelea. Ni kama unakwenda kwenye football match na timu moja ndio ina inachagua refari. Yote kwa yote, Tanzania itaelekea katika uchaguzi mkuu mwaka elfu mbili na ishirini. Katika mipango yenu na matarajio ya kesi hii, sasa nchi inaweza kwenda katika uchaguzi huu kwa kile ambacho mnakipigania, kwa maana ya kwamba kuwa na wasimamizi huru, ndiyo mimi ningependa kuona kwa hivyo, kwamba tuhakikishe tukiingia kwenye uchaguzi mwaka elfu mbili na ishirini tuna wasimamizi huru wasimamizi. Watu wanaweza kuwa challenge kwamba huu kwa, kwa sasa hivi, hata kama msimamizi wa chaguzi umemwona kwenye mtandao anaipigia kelele Chadema, anataka Chadema lazima ishinde, huwezi ukamchallenge.