Unajua, katika katiba yetu kuna kile wanaita citizens participation eh, lengo letu kulingana na ujumbe ambao tulitoa ni kwamba hii ni kama kuunda vikao vya bunge ya mwananchi. Hivi vikao tutakuwa na katika kila kaunti team ama watu ambao watakuwa waki wakiwa pale, waanze kujadiliana kuhusu yale marekebisho ambayo tunaona ni lazima yafanyike, kwa sababu hatutambui uchaguzi ambao wamefanyika tarehe ishirini na sita kwa sababu hawakufanyika kwa njia ya hivi. Vikao nadhani vitatoa faida gani au mchango gani? Kwa sababu e, wafuasi wenu wengi ni watu ambao wanahitaji kufanya kazi ili kujikimu kimaisha katika mitaa mingi ya madongo poromoka, hudhani kwamba watachoka na kushindwa kuendelea? Ndio, kwa sababu lazima tuwe na mpango ambao vikao vinakaa, si ati kikao cha kila siku. Lazima tunafahamu kwamba watu pia wafanye kazi zingine, ni lazima tuwe na nafasi katika kila wiki watu kukaa na kujadiliana, ili baadaye tunaweza kuwa na kile tunasema petition ya mwananchi ambaye hatimaye inaweza enda hata kwa referendum. Je, mnapanga kwenda mahakamani baadaye? Unajua, kuna vikao, kuna mambo kadhaa, kuna mambo ya kisiasa na kuna mambo ya wale ambao, kama ni kotini, kuenda mahakamani, hiyo ni tofauti. Lakini mtakwenda mahakamani Hedawana. kupinga matokeo ya uchaguzi uh, na uchaguzi kuna kuna kuna Wakenya wanataka waende mahakamani. Sisi hatuwezi zuia Wakenya wengine kuenda mahakamani, lakini kama NASA hamwendi mahakamani? kwa, si, si, si, kwa sababu sisi kama sisi hatuku, hatuwezi, tukiona mambo mabaya sisi peke yetu si, pia Wakenya wengine wameona kwamba hii huu uchaguzi ulikuwa sio wahalali tumeona tayari wengine wameanza kuenda kotini. Sasa, mheshimiwa Mudavadi, mara nyingi kumekuwa kukitokea ghasia katika vikao kama hivi ambavyo mara nyingi vinasababisha umwagikaji wa damu na watu kujeruhiwa. E, kuna hofu hii pia ya wananchi kwamba huenda kukatokea vurugu katika vikao kama hivyo. Kwa nini mnashindwa kwenda mahakamani Wana... badala ya kufanya vikao hivi? Ndugu yangu haunielewi, si nimesema kuna upande wa mahakama. Mahakama kuna wale wataenda mahakama ha. Lakini katiba yetu inaruhusu watu kujadiliana, inaruhusu demonstration za amani. Hii ni katiba. Hatufanyi chochote ambacho hakilingani na katiba, na wale ambao wanatumia nguvu katika hizi demonstration ni polisi. Hakuna raia ambaye amemuua mtu mwingine, ni polisi ndio wanafanya hivyo. Hatua gani mnapanga kuzichukua endapo yote yatashindikana? Sisi tutatumia tu mbinu zetu za kikatiba. Kuna mambo yatajadiliwa, mengine yatahusu labda sheria ibadilishwe, na tukishasikizana kama Wakenya tunaweza fika wa kiwango cha kutoa petition petition ambayo itaenda kwa referendum. Kuna nafasi ya kufanyika mazungumzo kwa upande wenu, pengine na upande wa Jubilee, ikiwa kuna wanataka kuzungumza vile Kenya itarekebisha wizi wa kura? Isiwe kila kitu cha kila wakati, tunataka tusikizane, tujadiliane kama, kama ni kuzungumza juu ya uchaguzi wa haki na ukweli.