Hadi sasa mfalme wa Rwenzururu amekamatwa, amezuiliwa mahali kusikojulikana. Na kilichotokea ni kwamba mwishoni mwa wiki uh, wanamgambo wa mfalme huyo ambao walikuwa kwenye kasri walivamiwa na vyombo vya usalama mkiwemo polisi. Basi pakatokea mashambulizi pale ambapo watu hao waliuawa na kwa mujibu wa taarifa za polisi na majeshi ni kwamba mfalme huyo alikuwa ameagizwa na Rais Museveni kwamba awasalimishe watu hao, awaondoe kwenye kasiri yake, lakini uh, kidogo akasita. Ndipo uh, majeshi na polisi walivamia kasiri hiyo na baada ya kufanya mauaji hayo. Baada ya mauaji hayo kutokea basi mfalme huyo akakamatwa akapelekwa kwenye kituo jirani cha polisi, na baadaye tukaambiwa, tumeambiwa kwamba amesafirishwa na kupelekwa mahali kusikojulikana hadi sasa. Na serikali ya Uganda inasema nini kuhusiana na vifo hivyo hadi hivi sasa? Hadi hivi sasa, wanahabari, tumesubiri tangu saa nne kwenye kituo cha habari eh, jijini Kampala, ambapo tulitaraji kwamba wasemaji wa polisi na jeshi ambao waliwasili mapema wangetuelezea wange taarifa rasmi kwa sasa hali ilivyo kwa sasa, lakini bado wamebaki katika magari yao. Hatujui watajitokeza na taarifa gani. Na upande wa mfalme wa Rwenzoriri, na wenyewe pia wanasema nini kuhusiana na mauaji hayo vile vile, pia eh, kushikiliwa kwa mfalme wao? Hadi sasa tumejaribu kuwasiliana na msemaji wa ufalme huo lakini hajahapatikani. Na kwa mujibu wa watu ambao wako maeneo hayo ya Kasese na wilaya jirani za Ntoroko na Bundibuje ni kwamba watu wengi wamehama makazi wa yao wakihofia maisha yao. Unaweza ukasema nini nini pengine, e, chanzo kikubwa hasa cha kutokea vurugu hizi ambazo pia zimesababisha mauaji na pengine pia kupelekea mfalme wa Ruenzoriri kushikiliwa na jeshi la polisi kama ulivyotueleza. A, a, chanzo cha ma, mashambulizi haya inasemekana kwamba ni masuala ya kisiasa pamoja na kikabila. Kabila hili ama jamii hii ya Bakonzo ambayo kwa upande wa e, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanajulikana kama Banande wa, inasemekana wanataka kubuni taifa lao liitwalo ila ila Republic, na katika hali hiyo ni harakati ambazo wanajaribu kuendesha kuona kwamba wanajitenga na kubuni taifa hilo, jambo ambalo kwa sasa serikali ya Uganda haiko tayari kulikubali, na, Emmanuel Rubega. Lakini eh, machafuko katika upande huo wa Ruenzori eh, yaliibuka hasa baada ya kumalizika tu eh, kwa uchaguzi, ama tuseme pengine yana, yana mkono wa kisiasa ndani yake, ndio wakati ule alikuwa na mkono wa kisiasa huo ndio ulikuwa unatangulizwa kwenye uchaguzi. Kulingana matoke na matokeo ya uchaguzi, viongozi waliochaguliwa walitoka kabila fulani, na wengine wafuasi wa Ruenzururu ama wale ambao walikuwa wanaungwa mkono na mfalme huyo hawakushinda, hawaku katika sehemu ambapo hawakushinda, ndipo ghasia hizo zilitokea.