Naitwa Rashid Salum, najishughulisha na kazi zetu ambazo za usafiri upande wa mabasi. Nipo katika kampuni ambayo ni Simba Line. Tumefika hapa katika kituo cha mabasi, tumeona hali tofauti. Kuna kuta basi mbili tu na hakuna abiria, hakuna basi yote inayofanya kazi. Labda wewe, tangu ulipofika asubuhi, hali ilikuwaje? Hali ilikuwa ni hali kama hitu ambayo tunavyoiona kutokana na wengi, tulikuwa katika upande ambao kupiga kura. Kwa hiyo tangu asubuhi hakuna basi lililoondoka wala kuingia katika stendi hii. Kwa kuingia, hazikuweza kuingia na kwa kuondoka, ilikuwa ipo ambazo tulikuwa na basi nne hapa stendi ya leo mtu. Imeondoka. Yeah. Basi gani na basi gani? Imeondoka Mereni amwe saa tatu na ambayo ya saa tano. Na basi za mawilayani? Za mawilayani kwa kweli, kwa leo bado hazijaondoka kutoka mkoa wa jirani wa Lindi okay. Abiria ambao walikuja hapa katika eneo la stendi kutafuta usafiri walikuwepo, kwa abiria ambao kuja kutafuta usafiri kwa leo walikuwepo, baada ya kufika kwenye majira kama kuanzia saa tatu hivi mm, kuja kuulizia usafiri ambao kuelekea kama hususan mkoa wenzetu jirani hapa Lindi mm, au kuelekea sehemu zingine. Kwa jina naitwa George Wena Gapinga mm, ni mm, agent wa hapa stendi wa mabasi ya mikoa. Ni tangu asubuhi hali hii ambayo tumeiona katika stendi ya mabasi ndio ilivyokuwa ama ni sasa hivi tu eh? tangu asubuhi ni hali iko hivi, kwa sababu mkuu wa mkoa alishatangaza kwamba siku ya leo ni siku ya uchaguzi, kwa hiyo haitahusika sana na watu kuhusu swala la usafiri. Ndio maana mekuta stendi ipo katika hali hii. Wengi walikuwa na taarifa kwamba leo ni uchaguzi na wengi wamepata mwamko wa kupiga kura. Kwa hiyo asubuhi watu wengi wa waliwahi mapema kabisa kwenye vituo vya kupigia kura ili kuhakikisha wasikose haki ya msingi, na huu mchana ambao sisi tumekutana na wewe Hakuna waliofika pia. Hakuna waliofika. Mimi naitwa Selemani Sefu Mnaru. Ujue, mazingira ya maisha yetu sisi kwa ya sisi leo yamekuwa magumu, sababu sisi tunategemea magari mndani. Kama unavyoona stendi leo nyeupe, haina chochote, na maisha yetu sisi tunategemea kuelekeza abilia, au sio bwana? Hii ambaye hii ya wapi, hii ya wapi, hii ya kule ikitoka, unapata mia tano mia tatu mia nne au sio bwana? Kishafika jioni, unakuwa unakuwa umeangalia kwamba leo kwa siku ya leo nimepata shilingi elfu tatu elfu nne Siku zinaenda lakini, kwa leo, ndugu zangu, maisha yetu sisi magumu, kwa sisi tunaotegemea stendi, sisi maisha yetu magumu. Kama mimi hapa sasa hivi sina shilingi mia, tangia nimeamka, nimeenda kwenye foleni kule, nimekaa mpaka nimeshindwa, mpaka sasa hivi foleni yangu, sijui mtu wa mia nne huko mm. Mbona sijapiga e, kura mpaka sasa hivi? Na hela sina hata mia mpaka sasa hivi nimerudi hapa standi hapa kwa ajili ya mazingira ni kwamba niangalie naweza nikapata chochote kitu cha kujikimu kwa leo, nimekuja standi hapa kama, hmm, patupu unavyoona yani, patupu. Maisha yangu ni magumu. Msikilizaji, moja kwa moja nimefika katika eneo la soko kuu la Mtwara hapa, ambako ndo kunatoa huduma zote za kijamii katika upande wa chakula, matunda, mboga, kila kitu zinapatikana hapa. Nimeweza kuzungumza na mmoja wa wafanyabiashara ha unaitwa nani? Inaitwa Mr. Tiger. Yeah, mimi ni mfanyabiashara niko soko la Mtwara. Tunaona leo mmefunga mtoi huduma kwamba soko halijafungwa. Kilichofanyika mm, ni kwamba muda ambao walitakiwa watu kwenda kupiga kura kusingeweza kuendelea shughuli tena za kufanya biashara hapa. Kwa hiyo ina maana mmefunga maduka. Yeah, hii ni kwa sababu la, la, la, ya kura kwa sababu ya kura tu. Ndio ndio. Na msikilizaji, nikiripoti kutoka hapa Mtwara nchini Tanzania, mimi ni Salma Mkalibala.