Hatua ya serikali ya Marekani inajiri baada ya wizara ya afya kukumbwa na kashfa ya shilingi bilioni tano ambazo hadi sasa haijulikani ziliko, licha ya serikali kukanusha kashfa hiyo iliyotikisa wizara hiyo mwaka uliopita. Kwenye arifa yao kwa vyombo vya habari, shirika la misaada la Marekani USAID limesema kuwa hatua ya kusitisha ufadhili kwa muda haitoathiri miradi ambayo inafadhiliwa moja kwa moja na shirika hilo. Ni balozi wa Marekani nchini Kenya Robert Godek. Tumechukua hatua hii kwa sababu ya suala la ufisadi na kukosa kuwajibika kwa fedha na jinsi zilivyotumika, pamoja na suala zima la ufisadi. Wizara ichukue hatua ya kurekebisha na kusahihisha akaunti zote, ili tuweze kurejea hali ya kawaida we will be able to resume that. Hatua hiyo itaathiri mishahara ya wafanyikazi katika baadhi ya miradi inayofadhiliwa na shirika la USA. Baadhi ya miradi iliyokuwa inafadhiliwa kwenye wizara ya afya itaathiriwa pia. Aidha, safari za ndani na nje pamoja na mafunzo ambayo yalikuwa yanatekelezwa na shirika hilo sasa yamesitishwa kwa muda, ingawa Marekani ijelezea bayana sababu za kuchukuliwa hatua hizo. Katibu mkuu wa wizara ya afya Julius Korir amekiri kuwa hatua hizo zimetokana na kashfa kwenye wizara ya afya ya shilingi bilioni tano. Documentation was not properly filed. Takwimu na maelezo ya utumizi wa fedha hazikuwa zimewekwa jinsi ipasavyo. Wakati mhasibu alianza kazi, stakabadhi nyingi zilikuwa katika hatua za mwisho za malipo, ila mhasibu mkuu alipomaliza uchunguzi wake, ilibainika kuwa hakuna fedha zilizopotea. Been lost. Kwenye taarifa kwa vyombo vya habari kinara upinzani Raila Odinga amenyoshea kidole serikali ya Rais Uhuru Kenyatta kwa kuhusika na kuongezeka kwa visa vya ufisadi. Amelaumu serikali kwa hatua ya Marekani dhidi ya wizara ya afya. Mwaka elfu mbili kumi na tano shirika la USAID lilitia saini mkataba wa shilingi bilioni 65 sawa na dola milioni mia sita na hamsini na mamlaka ya kugawa vifaa vya matibabu nchini Kenya KEMSA. Huku hayo yakijiri, chama cha madaktari kimetishia kugoma baada ya serikali kupuuza maafikiano yao kuhusu nyongeza ya mishahara. Shisia Wasilwa, DW, Nairobi.