msemaji wa chama SNDD FDD kinachoongozwa na Leonard Nyangoma, mwanasiasa wa miaka mingi wa upinzani, amesema bado kunashuhudiwa visa vya kuwanyanyasa wafuasi wao na mikutano ya chama hicho kuzuiliwa kufanyika na baadhi ya watawala vijana wa chama na walinda usalama. Gaspar Kovako, msemaji wa chama SNDD, ametoa orodha na matukio kiukaji sheria na haki yaliyowakabili wafuasi wao tarehe na maeneo katika mikoa ya Bururi, Rutana, Rumonge na Bubanza ambako aidha mikutano yao ya kisiasa ilizuiliwa kufanyika kwingine iliakhirishwa. Bwana Kobako ameongeza kuwa endapo hali itasalia kama ilivyo, chama chao hakitoshiriki uchaguzi ujao. Lo chama kinayo kinayohaki ya kuondoka kwa wakati wote ule katika mchakato wa uchaguzi ulio kinyume na utaratibu, ikiwa hali kisiasa haitoboreka mwanasiasa huyo amesema, chama chao kitaendelea kukosoa kwa muda wote ahali ya mambo itakuwa si ya kuridhisha nchini. Malalamiko kama hayo tayari yametolewa pia na mkuu wa chama CNL Agaton Gwasa. kuna dhuluma zinatendewa wanachama wa CNL, ofisi zetu kuchafuliwa, nyingine kubomolewa, watu kufungwa ovyo ovyo pasipo kufuata sheria ni matukio ambayo yamekithiri kwani yanaonekana katika mikoa mingi tu, na vitendo hivyo vinafanyika ili kushinikiza watu waondokane na fikra zao na nia yao ya kubadilisha mambo kupitia uchaguzi. Hali hiyo ni wakati baadhi ya wanasiasa wa muungano wa vyama vya upinzani senared wamekuwa wakirejea nchini. Jumanne hii aliwasili Bujumbura teras na hii mana akisubiriwa pia ani senionguru ambaye ni kutoka chama CDP. Wanasiasa hao walibaini nia yao ya kushiriki katika uchaguzi mwakani. Hata hivyo, baadhi ya raia nchini huwaona wanasiasa hao walorejea kama wasio na ushawishi mkubwa katika siasa nchini. Mei 20 mwaka 2020 utafanyika uchaguzi wa wabunge na madiwani kama hatua ya kwanza ya kinyang'anyiro cha uchaguzi wa jumla nchini humo, uliandaliwa pasi na mchango kutoka nje. Hamida Isa, DW Bujumbura.