By ear, noah bongo jenga maisha yako hamjambo hiki ni kipindi chetu kipya cha mfululizo wa noah bongo jenga maisha yako cha mchezo wa redio kitwacho mwana mpotevu kisa cha kina mama wanaowalea watoto wao bila baba zao barani afrika vipindi kumi vifuatavyo vinalenga maisha ya awali ya mtoto na kina mama wanaolea watoto peke yao bila baba hadithi hii inawahimiza kinamama hao kuwasaidia watoto wao wachanga kukua kimwili na kiakili twende sasa kwenye kitongoji karibu na jiji ambapo kisa hiki kinatokea utakutana na mvulana begidu mwenye umri wa miaka sab anayeishi na mama yake kasech mwenye umri wa miaka 2 pamoja na jonah ndugu mdogo wa kasech rafiki ya begidu aitwa esami anaishi pamoja na mama yake askale nyumba iliyo jirani kina mama hao wawili wasio na waume hawana elimu ya kutosha kasech anauza makaa ilhali askale huuza chakula tusikilize sehemu ya kwanza inayohusu wanaoota ndoto za kueweseka mtoto apiga kelele ghafla kwa hofu usiku wa manane ah! Ah! kwa nini kuniamsha usiku wa manane mpumbavu mkubwa wewe mama ametoweka ametoweka nini mlango uko wazi mama mungu wangu mlango kweli uko wazi usiondoke kwenye godoro kurunza iko wapi balaa glopu imevunjika nimekuambia ufunge mdomo tuli hapo ulipo liko wapi gazeti nililoleta kutoka kwenye duka la mkate eh? nilitumia bahadhi ya karatasi zake kwenda haja mjinga mkubwa sasa tarajia nione vipi gizani haya hiki hapa kibiriti na gazeti ililobaki usiondoke hapo ulipo wewe simama, simama. kasec anamfuata haraka kijana fulani ambaye amemuona kitembea karibu na mlango wa nyumba yake lakini huyu kijana ni nani je yeye aliyefungua mlango usiku wa manane tutagundua hivi karibuni lakini hebu sasa tuungane na sami mwenye umri wa miaka sita pamoja na mama yake askale wanaoishi nyumba iliyoko jirani mama mbona bigiu amelia kanii anataka kunywa maji kama mimi ah, sidhani hivyo mwanangu hii hapa glasi ya maji kunywa maji kisha ulale ulalemwanangu eh? mama begidu anapenda bi ainiambia apenda kula kilamaraalikuambia ah, ninisam ainiambia ajawai kumwona babayak babayake alifaiki ah, ah. sasa kunywa maji sami mwanangu kunywa maji ya ya, eh? mama mimi kama begidu ndio kwa sababu wewe ni mtoto mzuri na usifanye hivyo sami mimi pia asijawi kumona baba yangu ah, sasa ulali mwanangu kwa sababu tayari ni usiku wa manane lala salama mwanangu eh. lala baba a aya mama kasechi na askale walikuwa wasichana wadogo wanafunzi wa shule walipogundua kwamba walikuwa waja wazito kasechi na askale sasa wanahangaikia maisha yao ya kila siku hili ni jambo la kawaida katika nchi nyingi barani afrika katika afrika magharibi takwimu zinaonyesha kwamba msichana mmoja miongoni mwa kila wasichana watatu wa wameshazaa kabla ya kufikia umri wa miaka 19 kitongojini upepo mkali unazidi kupiga huku radi ikiendelea kupiga kasech anaondoka nyumbani kwake bila kuwaona wavulana wawili wanaojificha gizani na wanaomtazama kwa mbali ghafla jirani mwingine anaitwa minabu anapepesuka barabarani ni mlevi kama ilivyo kawaida yake wakati huu wa usiku <coughs> tagab taakuni uma ebonjo jaribu kani ujui kwamba mimindi valmapekea gani wawirihapo napangajamegani apo gizani nataga kunitadizausk usiku ni wangu mimi taniweza <laughs> nazematee ninyi ninyi ninywi wawiriabo siia nimeshawaona rudini <laughs> nimesha wambia usiku ni wangu mimi pweke wangu <laughs> nam kinanani hao wavulana wawili waliokimbia pamoja na mbwa wao walikuwa wakifanya nini nje usiku wa manane je walikuwa na nia ya kuiba vitu katika eneo hilo utajua hivi karibuni wakati huo huo papa tilehun na mama bdeletu wanachungulia kupitia dirisha dogo ili wapate kuona yanayotendeka nje gizani wazee hao wawili wamepangisha vijumba viwili vidogo kasechi na mwanaye wanaishi kwenye kijumba kimoja askali na sam kwenye chumba kingine naye mlevi wetu minabu anaishi kwenye kijumba cha tatu huyo mlevi angali akisikika akipiga kelele gizani hapa usioshetaa aya papatilahun ni acha njitazamia anautendeka nje mbona huyo mtoto amelia usiku wa manane mm? ebu ona tazama mabaletu eh. mpaka juwetu kasechi mm. anamkaribia Nani? amemkamata nanio lakini mm. amani ama mwizi ameshamkamata ebu basi nione acha ntazame eh? ni zamu yangu hapana subiri iuizi madanioveengee wewe apo wewe amkapapatilauni mtemvivwa kutupa najua ukukita nani <clears throat> a pengine amesha tuona mm, nini hicho kilichoanguka nininihicho ni sia niliogemisa inaweza kutuadhaisha wakati wawote mwizi akituingilia sasa ni zamangu hapana eh, oh, anakuja huku tuliko anakuja nani anakujaanmaabaletu uliseme kwama mwizi anakuja kwetu hapana ni rafiki yako midabu mlevi anakuja <coughs> zima taa mara moja <laughs> mdamfupi uliopita ulisema tazisiim lakini sasa nataka kumfukuza huyu wewe nimeshakupata huyo <laughs> ametimwambiwa kama umeme a naye mpangejitu mwingine anaelekea kunyumbani kwake kwakeameandamana na joasdugu yake mdogo na <laughs> nidhani ni mwizi kesho asubuhi nitadibidi ndi kuzungumzwa na kasech na huyo mlevi sasatulale tuwache papa telahum na mama beletu walale hata hivyo huko nje kasech anarudi chumbani kwake akiandamana na jonas ndugu yake mdogo ana umri wa miaka kumi na mitano haja makinika na mara nyingine hulewa na pia hucheza kamari na vijana wenzake katika kitongoji hicho chao kasec amegundua kwamba mdogo wake huyo ana tatizo jingine hii hi ni lana bila shaka ni lana ha, ni sawa sasa nimeshazinduka vyovyote vile hii ni lana mama yetu alifariki dunia kwa umaskini hatumjui baba yetu na sasa uwe umekuwa mtu wa kuota na kuwawezeka usiku <laughs> usinikemee tafadhali mimi sitembee nikiota usinihadaye nateseka vya kutosha kuangaikia riski yetu ya kila siku hebu ikisia hatari inayokabili kwa kuwa nje usiku funga mdomo mdomoati mi ni dada yko mkubwa sawa sasa usiku ni mpevu twende ndani tutayazungumzia haya kesho asubuhi usinisumbue na hiyo riziki yako ati rudi hapa mvua ishaanza kunyesha rudi <laughs> mimi ninayota nikitembea nitarudi nitakapozinduka usingizini mungu wangu unakwenda wapi <laughs> kwa kilio hicho cha kasech tunahitimisha sehemu yetu ya kwanza ya kipindi chetu cha mwana mpotevu kisa cha kinamama wa wale yao watoto wao bila baba zao barani afrika kasech, kelele, kwa nini kasech akapiga kelele alipoingia chumbani kwake naye jonasi mdogo wake kasech amekimbilia wapi usiku huo wenye mvua ili kufahamu hayo na mingineyo jiunge nasi kwenye sehemu ya pili ya kipindi chetu kumbuka iwapo unataka kusikiliza kipindi hiki tena au kuwasilisha maoni na mapendekezo yako fungua ukurasa wa tovuti dwde mkwaju lbe kwa heri kwa sasa