Kwenye makao makuu ya chama cha MLC wafuasi kadhaa wa Bemba walipokea kwa shangwe hatua ya kuachiliwa huru kiongozi wao. Wengi hawakutarajia hilo, baada ya Bemba kuhukumiwa mwaka 2016 kifungo cha miaka 18 jela. Yves Kamale, mojawapo ya wafuasi wa Bemba, amesema kwamba hatua ya mahakama ya rufaa ya ICC ni ushindi wa wananchi wa Kongo. Tous non Bemba par tout Sote ndo. Tulijua kwamba Bemba alikuwa hana hatia yoyote kufuatia kesi yake kuhusu Jamhuri ya Afrika ya Kati. Kuachiliwa huru kwake ni ushindi mkubwa kwetu sisi raia wa Kongo. Kufuatia hatua hiyo ya mahakama ya kumwamuru Bemba aachiliwe huru baada ya kuondolewa makosa ya uhalifu wa kivita na uhalifu wa kibinadamu, wakazi wa Kinshasa wamehoji utendaji kazi wa ICC. Mfano wa Emmanuel Chiguge, anayemiliki mkahawa karibu na makao makuu ya chama cha Bemba: nafikiri ni jambo zuri kwa mwananchi mwenzetu Bemba kuachiliwa huru, ni vyema pia kwa familia na nchi yake, lakini kuna hofu kidogo. Nilichotaka kufahamu ni kwa nini waafrika waendelee kuamini mahakama ya ICC baada ya kumshikilia mtu miaka kumi kimakosa. Kisiasa kuna uvumi kwamba huenda Bemba akawania uraisi katika uchaguzi mkuu unaopangwa kuitishwa Desemba 23, lakini kisheria haijulikani ikiwa ataruhusiwa kugombea kwenye uchaguzi huo kwa sababu alikutwa na hatia kwenye kesi nyingine, kuwapa hongo mashahidi. Hapa mjini Kinshasa, wengi wamehisi kwamba Bemba atarejea haraka iwezekanavyo mara tu atakapoachiliwa huru baada ya hukumu nyingine ya mahakama ya ICC inayotarajiwa Julai 4 ijayo. Chama chake cha MLC kimehisi kwamba hakuna kitakachomzuia Bemba kuendelea na shughuli zake za kisiasa. Jacques Joli ni seneta wa chama cha upinzani cha MLC na mratibu wa chama hicho cha Jean Pierre Bemba. Uh, je crois que nous Tulikuwa tukielezea kila siku kwamba kesi ya Bemba ilikuwa ni ukiukaji mkubwa wa misingi yote ya kisheria. Ilikuwa kesi ambayo haikuheshimu pia haki ya usawa wa mshtakiwa. Kesi hiyo ilikuwa na mwelekeo wa kisiasa. Chama tawala kimeelezea kwamba Bemba yuko huru kurejea nchini na siyo tishio kwa chama hicho. Mimi ni Sale Mwanamilongo Do Chevele, Kinshasa.