Kwangu mimi hiyo ni hatua nzuri, ambapo kama aliyependekeza sheria hizo zimepitishwa, yeye naye aoneshe uhalisia katika kulitekeleza jambo hilo, ingawa inaibua maswali ambayo kwa wakati fulani tumekuwa tukiyauliza, kuna uharaka gani mambo haya yanakimbizwa katika hatua hizi ambazo zilihitaji ushiriki mpana wa jamii kujadili na haswa kuhakikisha mianya ya uharibifu inafungwa huko tunakoendelea. Na ndio moja ya kitu ambacho ningeweza kukiwekea angalizo. Lakini tu kwa ujumla, unadhani Tanzania inaweza kufaidika vipi kwa hii asilimia kumi na sita ambayo Rais Magufuli amesema angalau Tanzania iweze kuifikia ama kumiliki katika miradi hii ya uchimbaji wa madini? Moja, tutajitahidi kupunguza ile dhahama tuliyokuwa tunaipata ya huko nyuma, ambako waziri mwenye dhamana ya nishati na madini anaingia mikataba na kuweka mrahaba kwa namna anavyojisikia yeye, kiasi kwamba mapato kwa nchi hayaonyeshi uhalisia wa umiliki wake kwenye rasilimali hizo. Kwa hiyo tutaongeza kipato na huenda kikaongezeka kikubwa zaidi, kwa sababu tulikuwa tukipokea kati ya asilimia moja hadi nne za mrahaba kutoka kwenye migodi. Sasa itakapofika asilimia kumi na sita, nafikiri hata wewe unaona ni zaidi ya mara nne au mara tano ya kile kipato tulichokuwa tunakipata kutoka kwenye rasilimali yetu. Lakini cha pili ni ile ya kuonyesha umiliki wa rasilimali hizo, na zaidi tunatuma taarifa kwa wawekezaji na mashi... na mataifa mengine duniani kwamba rasilimali zilizoko Tanzania ni za Watanzania na kwamba serikali ina uhuru na haki ya kufanya marekebisho ya namna zinavyotumika na zinavyowanufaisha wananchi. Ingawa mwisho wa siku, kama ilivyo kawaida yangu, ninajitahidi kuweka angalizo. Je, yeah, utatekelezwa? Maana tumekuwa tukitengeneza sheria nyingi katika, katika michakato hii na mwisho wa siku hazitekelezwi. Na ukiangalia uh, katika nchi nyingine ambazo zina utajiri wa madini kama Tanzania, je, zinanufaika kwa kiasi gani uh, ukilinganisha na hii sheria mpya ambayo Rais Magufuli ameisaini pamoja na kwamba sheria hii imeweka unafuu mkubwa na huenda ikasaidia sana kufanya Watanzania wakanufaika angalau kwa kidogo hicho tunachokiona imeongezwa, lakini kuna sheria kama ile ya usimamizi wa rasilimali madini kule kule Botswana ambayo inawapa Waswana asilimia hamsini na moja ya umiliki na si chini ya asilimia arobaini na tisa, kitu kilichoifanya Botswana nchi ambayo karibu nusu yake inakabiliwa na ukame na jangwa, inategemea ufugaji wa ng'ombe tu na kilimo kidogo kidogo, leo imekuwa moja kati ya nchi za kutiliwa mfano kusini mwa Afrika, ikinufaika moja kwa moja na dhahabu yake na madini yake. Ninadhani Tanzania imepiga hatua kidogo, ingawa kuna haja ya kujifunza zaidi katika nchi nyingine.