Kumekuwa na na tatizo la ukulima katika mkoa wa upande la uva na inaitwa na serikali. Unaona, kama mimi natoka katika mkoa wa upande la uva, wanakuuza mahindi kwa wingi sana. Tatizo ni kwamba wakati wa kulima kama wanaokupanda mbolea inakuwa juu zaidi, serikali inausia ukulima mbolea kwa, kwa, kwa bei ghali mno, alafu wakati wa wakulima wanauza mahindi yao wanauza mahindi kwa bei ya chini. Wiki moja ambayo imepita, kumekuwa na kashifa ya kwamba kuna mkulima mmoja ambaye amepeleka mahindi kunia zaidi ya elfu mia mbili kwa nakala ya NCDB. Huyu mkulima ni kama yeye, tunaita mkulima kushi, huyo tumwite mkulima hewa. Mkulima hewa ambaye ameenda ametoa mahindi kule Uganda, amepeleka kule NCDB, amelipa mamilioni. Lekini kwama, NCBB, akuna, a, a, akuna ya pesa. Lakini sasa unapata kwamba wale wakulima wana mahindi yao hawezi peleka NCDB, a, hakuna nafasi. Ule jamaa amesha jaza mahindi kule na hakuna hata hela ya kulipa wakulima. Ukiangalia ukifuatilia katika hii kiundani kabisa utapata kwamba hawa watu ambao wanasema kwamba walipeleka mahindi katika katika NCDB hawako. Hii serikali tu inachukua pesa, imelipa mtu fulani mamilioni ya pesa na kusema kwamba alipeleka mahindi, lakini hakuna mahindi ilipelekwa. Ukweli wa mambo ni kwamba serikali inasema kwamba huyu jamaa alipeleka mahindi zaidi ya kuna elfu mia mbili katika NCDB, lakini ukianzia katika kwa undani ni kwamba hakuna mahindi ilipelekwa kule ndani, jamaa alichukua tu hela mamilioni ya pesa na akalipa huyu mtu zaidi ya watu kama kumi. Wameliwa hiyo pesa. Serikali inachukua hatua gani kwa wakati huu na taasisi zake kama tume ya kupambana na rushwa hapo? E, jana nimesikia mkuu mmoja wa serikali akisema kwamba wameweka uchunguzi. Tumekuwa na kashifa nyingi hapa Kenya, kashi vya kutokea, wanasema uchunguzi. Kashi vya kutokea, uchunguzi. Tulikuwa na Goldenberg, wakasema uchunguzi. Anglo Leasing, wakasema uchunguzi. Tumekuwa na NYS ile mwaka wa kumi na tano, wakasema wataweka uchunguzi kumekuwa na uchunguzi mingi, lakini hakuna uchunguzi ambao umetoa matokeo. Kwa hivyo hii ni jambo tu ambalo wakisema uchunguzi ili watu wasahau. Serikali ya Uhuru Kenyatta ambayo iko katika muhula wa pili sasa imejinasibu kwamba itapambana na mambo kama haya ya rushwa, itaboresha elimu na mambo mengine muhimu eh, kwa umma, unadhani litafanikiwa kwa haya yanayoendelea? Unajua, hasa hizi kashifa nyingi ambazo zimetokea hivi karibuni zinakuwa changamoto katika serikali ya Jubilii maana yake ukiangalia, rais Uhuru Kenyatta anaita agenda ine, ambazo za kitaifa ambazo ameweka katika yake ya pili awamu yake ya pili. Sasa hizi kashifa zinakuwa changamoto kwake kabisa, kwake kwa maana yake kama hata fikana nazo, kumaanisha kwamba yeye hata aun katika awamu yake ya pili na hataweka ile tunaita legacy.